[0000741] Hệ thống Điện động cơ (TS: Đỗ Văn Dũng)

C
Bình luận: 26Lượt xem: 12,849

Ctrl+C

Tài xế O-H

subinnamkha

Tài xế O-H
Trong cuốn sách này, có một phần lý thuyết điều khiển phun xăng, sai một cách trầm trọng ( có thể do vấn đề dịch thuật của sinh viên - mà Thầy Dũng khg kiểm tra lại). Bạn nào tìm ra chỗ sai này, và có ý kiến chỉnh sửa đúng. Tôi tặng 1000l xăng.
Vì vấn đề này dẫn đến nhận thức sai của nhiều thế hệ sinh viên, kể cả học viên cao học cũng trích dẫn mà không hề biết sai. Nên tôi mạn phép đưa ra đây. Mong có sự phản hồi.
Sau khoảng 3 tuần. Tôi sẽ có một bài phân tích về vấn đề này.

dinhhoioh

Tài xế O-H
Trong cuốn sách này, có một phần lý thuyết điều khiển phun xăng, sai một cách trầm trọng ( có thể do vấn đề dịch thuật của sinh viên - mà Thầy Dũng khg kiểm tra lại). Bạn nào tìm ra chỗ sai này, và có ý kiến chỉnh sửa đúng. Tôi tặng 1000l xăng.
Vì vấn đề này dẫn đến nhận thức sai của nhiều thế hệ sinh viên, kể cả học viên cao học cũng trích dẫn mà không hề biết sai. Nên tôi mạn phép đưa ra đây. Mong có sự phản hồi.
Sau khoảng 3 tuần. Tôi sẽ có một bài phân tích về vấn đề này.
ý bác nói đoạn này, e thấy mạch này bất ổn

subinnamkha

Tài xế O-H
ý bác nói đoạn này, e thấy cả mạch cùng sai luôn

View attachment 58993
Mình không nói đến mạch này. Chỗ mình nói đến nó nguy hiểm hơn nhiều.
Mạch này thì mình chả quan tâm. Vì nhìn chú dẫn hình vẽ đã thấy có vấn đề rồi. Chưa nói đến phân tích mạch.
Cái mình nói đến nằm trong phần lý thuyết cơ sở, cơ bản về tính toán lưu lượng phun.
Cảm ơn bác vì đã đầu tư đọc để cùng nhặt sạn.
Có cảm giác Bác là người cầu thị, ham học hỏi. Đáng khen.

dinhhoioh

Tài xế O-H
Mạch này thì mình chả quan tâm. Vì nhìn chú dẫn hình vẽ đã thấy có vấn đề rồi. Chưa nói đến phân tích mạch.
Cái mình nói đến nằm trong phần lý thuyết cơ sở, cơ bản về tính toán lưu lượng phun.
vì em còn là sinh viên , toàn xem sách vở nên chỉ biết mấy cái hình nó có vấn đề chứ chưa nhìn ra được các phần khác, bác chỉ ra chỗ sai, phân tích để cho chúng em tham khảo với ạ

Nguyễn Xuân Giang

Giữ xe
Nhân viên
Haha, cái mạch hôm trước tôi hỏi.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên