30t trở xuống mua xe gì?

H
Bình luận: 35Lượt xem: 5,152

hoangnguyen293

Tài xế O-H
để bền đẹp tiết kiệm nhiên liệu và rớt giá ít, thì honda là 1 lựa chọn cho cụ. cụ có thể lựa chọn 1 trong số các wave của honda, có thế cả "ớt " của yamaha cũng được. vì em nghĩ thời gian này cụ chỉ cần tooits thiểu như vậy là quá đủ, ví chắc chắn cụ sẽ thay xe trong tương lai, giờ cụ mới ra trường nên tiêt kiệm 1 chút chi tiêu những khoản khác sẽ dễ dàng hơn. còn nếu fu- fi hay ju-fi em thấy nó ko hoành tráng hơn bao nhiêu những con xe kia. chia sẻ ý kiến cá nhân với cụ vậy
cái toppic từ 2012 rồi bác ơi
thôi tiện tư vấn cho em xem
tiêu chí của em là không cần đẹp đẽ gì cả chỉ cần bền và tiết kiệm nhiên liệu
thấy bảo sizuki viva tiết kiệm tốt nhưng không biết thế nào ! các bác phân tích ưu điểm các hãng cho em được không

MinhThanhTL16

Tài xế O-H
cái toppic từ 2012 rồi bác ơi
thôi tiện tư vấn cho em xem
tiêu chí của em là không cần đẹp đẽ gì cả chỉ cần bền và tiết kiệm nhiên liệu
thấy bảo sizuki viva tiết kiệm tốt nhưng không biết thế nào ! các bác phân tích ưu điểm các hãng cho em được không

Nếu xét về thông số kỹ thuật thì em này đúng theo tiêu chí của bác. Nhưng em thấy hiện tại Suzuki có vẻ đang bỏ bê phân khúc xe underbone ở Việt Nam. Nên Suzuki bây giờ hơi đuối so với Honda và Yamaha. Em nghĩ nếu chọn xe Suzuki thì bác nên cân nhắc chuyện sửa chữa và thay thế phụ tùng.

hoangnguyen293

Tài xế O-H
Nếu xét về thông số kỹ thuật thì em này đúng theo tiêu chí của bác. Nhưng em thấy hiện tại Suzuki có vẻ đang bỏ bê phân khúc xe underbone ở Việt Nam. Nên Suzuki bây giờ hơi đuối so với Honda và Yamaha. Em nghĩ nếu chọn xe Suzuki thì bác nên cân nhắc chuyện sửa chữa và thay thế phụ tùng.
thế xét về hai hãng honda với yamaha thì hãng nào tốt hơn hả bác. Dòng xe cụ thể luôn đi bác. bác thấy thích con nào tư vấn em luôn

MinhThanhTL16

Tài xế O-H
thế xét về hai hãng honda với yamaha thì hãng nào tốt hơn hả bác. Dòng xe cụ thể luôn đi bác. bác thấy thích con nào tư vấn em luôn

Cái này thì em không rành bác ạ! Em đang đi Nouvo SX 2014 của Yamaha. Nếu so về thông số động cơ và công nghệ tích hợp trên xe thì nó thua đứt đuôi con Airblade 125 của Honda. Nhưng em vẫn chọn nó vì em không thích thiết kế của con AB - to, thô, ngắn cụt lủn, cái đuôi nhìn phản cảm (đấy là theo cảm nhận của em). Con Nouvo thì kiểu dáng khỏe khoắn, thể thao, trường xe. Ăn xăng thì nghe thằng bạn em review thì con AB125 của nó tầm 2,3 lít/100km. Con Nouvo của em thực tế đi thì tầm 2,3 - 2,5 lít/100km (em đi đường trong thành phố). Giá cả thì con Nouvo thấp hơn con AB125 tầm 1 - 2 triệu gì đấy.
Hồi còn học ĐH em đi con Wave RSX đời 2010 - 2011. Cảm nhận là rất đầm xe, chắc chắn, kiểu dáng khỏe khoắn. Nhưng xét về độ bốc thì không bốc được bằng con Sirius (của bạn em). Thằng bạn em thì kêu tốn xăng, biết tốn thế này mua Honda cho lành. Còn em thì thỉnh thoảng vẫn mượn xe bạn để đi cho nó bốc. Đại loại là cứ đứng núi này thì lại trông sang núi kia thôi! Vì thế khuyên bác chọn phân khúc xe nào phù hợp với túi tiền, nhu cầu đi lại của mình. Nếu còn phân vân giữa các hãng thì thích kiểu dáng em nào thì mua em đấy thôi! Chứ cứ đi nhờ tư vấn xong đẽo cày giữa đường thì mệt lắm!

bb9800

Tài xế O-H
Chém xíu!

Xăng chuẩn bị tăng lên nữa, chú là sinh viên chưa kiếm ra xiền thì cứ mua xe đạp cho nó hợp lý!

MinhThanhTL16

Tài xế O-H
Chém xíu!

Xăng chuẩn bị tăng lên nữa, chú là sinh viên chưa kiếm ra xiền thì cứ mua xe đạp cho nó hợp lý!

Bác cứ đùa. :D
Hồi học ĐH đi xe máy đc mấy tháng tổng kết lại mối tháng mất 800k tiền xăng khiếp quá nên em chuyển sang đi bus. Lúc nào có việc cực cần mới đi xe máy. Tổng cộng cũng đc hơn 4 năm đi bus đây. :D

thienhoa_auto

Tài xế O-H
30 triệu bác nên mua SH đi . Kiếm con số nào kết rồi xuống xác là đủ tiền múc luôn . Lỡ không trúng thì tan xác thôi đi bộ cũng vui mà có lợi cho sức khoẻ nữa. Em nói có gì không phải đừng ném đá nhé. Hì hì...

bangdung

Tài xế O-H
nếu là em thì lấy con RSX fi 110 mà cưỡi. còn khoảng 5tr làm con IPHONE 4S đúc túi.
cụ có làm được không ???? hay để tiền em làm cho.:D:D:D

hornet599

Tài xế O-H
Vote thêm một phiếu nữa cho Yamaha Jupiter Fi, xe số tiết kiệm nhiên liệu, phương tiện đi lại phù hợp với người thu nhập trung bình

hieuk13b

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi h nhà cho em tầm 30tr ko hơn được đâu nhé nên các bác đừng khuyên em mua ex. Em đang phân vân giữa honda và yamaha và tầm tiền ấy thì nên mua con gì các bác có thể phân tích ưu nhược điểm lun thì càng tốt ạ(xăng, động cơ, dáng...).Tiêu chí là bền, đẹp(có vành đúc, phanh đĩa ạ), hợp lý. Em nam cao 1m64, sinh viên năm cuối nên mua xe để đi làm. Em đang phân vân các con như là Wave RSX 2012, Future , Sirius, Jupiter. Hiện tại thì đang nghiên về còn Jupiter RC 2012. Các bác trợ giúp em nhiệt tình nhé. Thank các bác trước. (và mua thì nên mua màu gì lun ạ).
chào bạn
mình xin góp ý cho bạn thế này nhé. nếu so sánh các dòng xe của honda và yamaha ở phân khúc xe số dưới 30tr mà phục vụ cho công việc đi làm thì sirius rc vành đúc phanh đĩa là lựa chọn phù hợp hơn cả( khoảng tầm dưới 23 tr)
- phù hợp về giá tiền cũng như nhu cầu sử dụng đi làm
- quá trình sử dụng thì chi phí bảo dưỡng sửa chữa ít
- xe đi nhẹ, đồ nhựa ít rung kêu. đồ kim loại không nhanh bị tróc sơn.
- dáng xe trẻ trung phù hợp với thanh niên.
còn về chất lượng của các dòng xe số dưới 30tr của honda thì không cần phải bàn rồi, rất kém. động cơ nhanh ăn dầu, côn không bốc thiết kế đồ nhựa góc cạnh quá nhìn rối mắt, hay bị kêu nhựa, đồ mạ kim loại nhanh bong tróc sơn.

yodu

Tài xế O-H
nếu di chuyển tầm ngày dưới 5km! sắm con xe đạp phuộc đi! vừa rèn luyện sức khỏe! vừa tiết kiệm! nhìn cũng ra dáng phong độ đấy chứ!:D:D:D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên