Đang tải...

BMW/Mini /Rolls Royce 730li báo lỗi ABS

Thảo luận trong 'Thảo luận kỹ thuật sửa chữa' bắt đầu bởi audi@@, 20/8/14.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. audi@@

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    123
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    425 lít xăng
    hiện em đang làm con 730li dùng bóng hơi nó bị hơi khó xử mong các cụ tư vấn giúp em:
    tình trạng em nó như sau xe nằm ở gara người ta ko biết nên đội lên kiểm tra gầm thắng xong xe bị xẹp mất một bên phuộc, em tới coi thì thấy bình thường nên thử kích bơm lại thì ok xe trở lại như cũ, em nghi ngờ bóng bị xì nhẹ nên bơm chạy nhiều nên hộp cắt nguồn tới nên phải mở lại cổng này, sự việc ko tới nỗi nào tới khi nghe bên đò gọi lại nói xe tự nhiên báo lỗi tùm lum, báo ABS, góc lái... thêm một mớ lỗi linh tinh nữa em hỏi thì ngta nói có rửa máy nhưng thổi khô rồi nhưng xe báo lỗi nhiều quá ko dám nổ máy em test thử thì báo lỗi góc lái thắng tay lỗi hộp số, sau một hồi kt thì em nghi ngờ con cb trục lái bị điên nên ko có tín hiệu gửi về nên báo phần ABS, các cụ có hiểu biết gì dòng này tư vấn dum em cái ah, em hóng các cụ akSUAXECHUYENNGHIEP

Đã được đổ xăng bởi nguyendzzungchuot_auto.
  2. nguyendzzung

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    413
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    4,280 lít xăng
    Lắp cho nó cái nhíp Huyndai 1t vào khà khà!Mình cũng đang gặp con 730li 2004 xẹp một bên giảm sóc sau họ thay nhiều và tốn kém lên muốn bảo mình gia công chế loại khác vô!Và nó dang bị bệnh lúc khói trắng lúc lại bình thường chưa dám dỡ máy ra đây!