airblade2010 FI bị hụt ga cần tư vấn

hyundai138
Bình luận: 36Lượt xem: 3,417

duonganh11101

Tài xế O-H
Nếu có vấn đề ở hệ thống cung cấp nhiên liệu như tắc kim phun, tắc lọc xăng , yếu áp bơm xăng thì buzi không thể nào mà thừa xăng chút được các cụ nhé.Do đó vệ sinh kim phun, kiểm tra lọc xăng, áp bơm xăng là vô nghĩa.Xe này cụ nên kiểm tra phần điện đầu tiên,sau đó kiểm tra độ rơ của xupap.Nếu cụ cho ít dữ liệu nữa như xe có thường xuyên bị bệnh khó khởi động không,chết máy cụ đề có nổ lại ngay không,lúc chết máy là xe nóng máy chạy đường dài hay chỉ chạy vài ba cây số cũng bị chết máy.Hy vọng cụ cho thêm chút thông tin để anh em dễ dàng giúp cụ hơn.Cụ thay cái chụp buzi chưa vậy

hyundai138

Tài xế O-H
Nếu có vấn đề ở hệ thống cung cấp nhiên liệu như tắc kim phun, tắc lọc xăng , yếu áp bơm xăng thì buzi không thể nào mà thừa xăng chút được các cụ nhé.Do đó vệ sinh kim phun, kiểm tra lọc xăng, áp bơm xăng là vô nghĩa.Xe này cụ nên kiểm tra phần điện đầu tiên,sau đó kiểm tra độ rơ của xupap.Nếu cụ cho ít dữ liệu nữa như xe có thường xuyên bị bệnh khó khởi động không,chết máy cụ đề có nổ lại ngay không,lúc chết máy là xe nóng máy chạy đường dài hay chỉ chạy vài ba cây số cũng bị chết máy.Hy vọng cụ cho thêm chút thông tin để anh em dễ dàng giúp cụ hơn.Cụ thay cái chụp buzi chưa vậy
xe nổ máy dễ. sáng ra máy nguội đề 2 phát nổ.nóng máy đề cái nổ ngay. cứ ga thốc là chết máy bất kể máy nóng máy nguội. cái chụp bugi + dây cao áp em chưa thay ạ

Tranhoaison

Tài xế O-H
:) Bệnh hụt ga của xe có rất nhiều nguyên nhân !
lọc xăng tắc, lẫn nước
kim phun tắc
áp dây xăng yếu
bugi kém
hở cổ hút
chế bẩn
supap hay miệng xie bị rỗ
..........v....v.........................
Bác cần loại bỏ dần thui !Thường thì thử lửa và xăng trước sau là cái chế bỏ ra vệ sinh tổng thể ......................:D:D
ngu ý của cháu !
Bác này cho em xin cái nik face đi ...anh em hay tham gia diễn đàn nhưng chưa biết bác :D

cuncontiti

Tài xế O-H
:) face cháu ít vào ! nick face của cháu cũng có hình như trên ohui ạ ! lâu không vào cháu quên cả mật khẩu ùi !

DU HI OTOHUI

Cháu mới tạo nick mới : hào hiệp

cuncontiti

Tài xế O-H
các bác đều có thể đọc được mà face của cháu là Hào Hiệp có ảnh dại diện như ohui ! Trước đây cháu có nick vanhiep nhưng lâu không vào quên cả mật khẩu ,các bác lên thì kết bạn cho cháu học hỏi với :D thi thoảng cháu mới vào ạ !

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên