anh chị đi trước cho em xin một số câu hỏi khi lên bảo vệ đồ án tốt nghiệp về thiết kế cơ cấu phanh

H
Bình luận: 5Lượt xem: 2,263

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em sắp bảo vệ đồ án tốt nghiệp , em đang hoang mang không biết các thầy sẽ hỏi những câu gì . Anh chị nào đã làm qua rồi thì cho em xin chút kinh nghiệm ạ
Làm sao mà biết được. Còn phụ thuộc vào quan hệ giữa các vị ấy với nhau. Ghét nhau thì hay xoáy đệ của nhau. Nhưng cuối cùng vẫn đạt loại giỏi thôi, kiểu như học sinh giỏi bây giờ không hiếm bằng trung bình hay cá biệt

hung232

Tài xế O-H
Làm sao mà biết được. Còn phụ thuộc vào quan hệ giữa các vị ấy với nhau. Ghét nhau thì hay xoáy đệ của nhau. Nhưng cuối cùng vẫn đạt loại giỏi thôi, kiểu như học sinh giỏi bây giờ không hiếm bằng trung bình hay cá biệt
dạ em có 1 câu hỏi chưa giải đáp được đó là tại sao người ta thường thiết kế phanh đĩa ở cầu trước và phanh guốc ở cầu sau ạ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
nhìn chung ý ạ. qua tìm hiểu em cũng biết là khi phanh trọng lượng dồn về phía trước nên yêu cầu lực phanh ở bánh trước lớn hơn nhưng phanh đĩa lực phanh nhỏ hơn phanh guốc em đang không hiểu chỗ đó
Phanh đĩa thua phanh trống ở lực phanh, nhưng hơn ở cảm giác phanh, bác ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên