Đang tải...

Thư giãn O-H Anh em cảnh giác !!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Cà phê O-H' bắt đầu bởi tuanforddl, 1/5/14.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. tuanforddl

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    225
    Mã lực:
    116
    Xăng dự trữ:
    1,186 lít xăng
    Tình hình là hôm 28/4 em nhận được cuộc điện thoại từ tổng đài (không biết phải của VNPT hay không?) có nội dung như sau : Thuê bao quý khách đang nợ với số tiền là 8.252.000 đồng (nghe ù hết cả tai), sau đó báo nhấn phím 9 để nghe lại. Em bấm ngay thì đầu dây bên kia có 1 thằng tự xưng là nhân viên VNPT báo số thuê bao đang nợ là số thuê bao ở tận Tây Ninh, mà trong khi đó em lại ở Đà Lạt. Trao đổi 1 hồi thì nó nói có thể có người lấy thông tin cá nhân của em đăng ký số thuê bao ở Tây Ninh. Nó nói sẽ kết nối cho em gặp công an Tây Ninh để giải quyết. Sau đó em nói chuyện với 1 thằng tự xưng là Trung tá tên gì đó em quên mất rồi,nó nói đang điều tra 1 thằng tên Nguyễn Quang Dũng buôn ma túy và rửa tiền , có liên quan tới 1 số cán bộ công an và ngân hàng. Nó nói nó khai có tên em và có cả hồ sơ của em , còn nói mua số tài khoản của em và chia cho em 10% mỗi lần giao dịch thành công (nghĩa là em có liên quan nên sẽ tạm giam em 2 tháng phong tỏa tài khoản của em 1 năm, mẹ nó làm em sợ vãi đái). Sau đó nó nối máy cho em gặp thằng bên viện kiểm sát nói em năn nỉ nó để không phải bị tạm giam. Em lại tốn tiền điện thoại nói chuyện với thằng viện kiểm sát Tây Ninh. Sau 1 hồi nói chuyên nó chỉ đường cho em là cần phải chuyển tiền từ tài khoản của em vào tài khoản trung gian để nó kiểm tra giao dịch tiền xem em có liên quan tới thằng Dũng kia không. Nó hướng dẫn em ra ngân hàng rút hết toàn bộ tiền mặt sau đó chuyển sang tài khoản chỉ định của nó , nó nói em cứ để điện thoại mở để no kiểm soát , còn dặn em không được nói với ai vì đang trong quá trình điều tra ( đến khúc này em sinh nghi , nhưng cũng gật đầu lấy 1 cái đt khác gọi cho ông già làm công an thì được hướng dẫn mồi cho nó ra). Công nhận mấy thằng này cao tay thiệt , trên em có mấy trường hơp bị dính mất rất nhiều tiền. Qua đây em cảnh báo anh , em để anh , em biết mà xử lý tránh mất tiền mồ hôi nước mắt.

Đã được đổ xăng bởi thangdan, manhdung1982, hungem14 tài xế khác.
  2. OS

OS
    Đời là bể khổ!
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    354
    Mã lực:
    316
    Xăng dự trữ:
    1,159 lít xăng
    Hôm trước buổi trưa e đang thiu ngủ, cũng có 1 tên gọi vào máy bàn bên e báo đang nợ cước viễn thông là 8252k, nếu không thanh toán thì sau 2 tiếng nữa nó sẽ cắt. hix, đang điên, nhấn ngay phím 0 gặp "tổng đài" xả cho nó 1 trận toe tua, bảo mày có ngon thì đến mà cắt sau đó nghe đầu dây bên kia tiếng bíp...!

Đã được đổ xăng bởi hungem, mobilestCheck .
  3. vesau_bk

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    0
    Xăng dự trữ:
    269 lít xăng
    em cũng dính phốt tương tự.nhưng ko ấn phím nào cả.vì mình đã nghe qua vụ này rồi

4. hyundai138

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    119
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    4,087 lít xăng
    Trước có vụ ở hải dương nó cũng lừa như thớt kể.nghe đâu mất hơn trăm triệu.lừa 1 cụ già mà

5. oto_lc

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    527
    Mã lực:
    166
    Xăng dự trữ:
    3,810 lít xăng
    thời đại mới. thủ đoạn mới. cháu bái phục những ai nghĩ ra chiêu này. thật logic

6. ABC123_123

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    97 lít xăng
    Cái việc này đến giờ thỉnh thoảng vẫn còn diễn ra, nhất là việc thông báo trúng thưởng rồi đề nghị quay số, hay gửi tin nhắn, hay chuyển tiền cọc vào một tài khoản nào đó
    Mọi người nên luôn đề cao cảnh giác

7. Viettamduc

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    5
    Mã lực:
    21
    Xăng dự trữ:
    226 lít xăng
    trời ơi, em suốt ngày nhận được tin nhắn quay số trúng thưởng rồi thì nhận được quà tặng tùm lum lên, hic. Cả ngày chẳng ma nào nhắn tin mà mỗi lần nhận được tin nhắn thì ko của tổng đài thì cũng bọn lừa đảo.hic :(:(:(

8. vananh198414

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    30
    Mã lực:
    41
    Xăng dự trữ:
    540 lít xăng
    Cảm ơn chủ thớt , kinh nghiệm này để a e tránh bị lừa

9. quyth

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    29
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    491 lít xăng
    cảm ơn cụ đa cảnh báo mọi ngừoi

10. NangLuong

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    24
    Mã lực:
    26
    Xăng dự trữ:
    438 lít xăng
    Vụ này có một bà mất tiền rồi lên báo chí um xùm đó mà.:)

11. buianhduy123456

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    204
    Mã lực:
    116
    Xăng dự trữ:
    3,658 lít xăng
    nói chung mấy vụ này không nên tin bọn nó...nếu muốn bắt 1 người thì cần gì gọi dt nói trước này nọ.giờ công nghệ phát triển.bọn nó dựa vào đấy để kiếm ăn...các cụ nên cẩn thận.cũng may là cụ tuanfordl chưa mất mát gì ngoài tiền điện thoại.hehe

12. hungem

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,158
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    10,353 lít xăng
    - Cảm ơn bạn đã chia sẽ thông tin rất hữu ích,mình cũng vừa nhận một thông báo,hệ thống viber xin chúc mừng tài khoản của bạn,may mắn trúng giải nhất từ sự kiên tri ân khách hàng VIBER VIỆT NAM,giải thưởng là 1 xe liberty 150IE và một phiếu quà tặng 100.000.000$,nó bảo tri cập vào website:http// Thế giới viber.com để biết thêm thông tin,
    - Địa chỉ; 13-15 HÙNG VƯƠNG thành phố ĐÀ NẴNG
    - Mình nghĩ anh em mình làm ăn cực khổ,ai mà đem tiền cho không nên mình không tìm hiểu làm gì! đây là những chia sẽ của mình,các bạn nên cảnh giác những chiêu lừa kiểu này nhé!

13. nhacgtk48

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    34
    Mã lực:
    41
    Xăng dự trữ:
    377 lít xăng
    dạo trước e toan bị các số điện thoại bàn hà nội đầu 04....nháy máy.tức mà không biết làm gì.

14. VietStork

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    7
    Mã lực:
    6
    Xăng dự trữ:
    174 lít xăng
    lâu lâu e cũng gặp mà không tới như chủ pic, tội phạm ngày càng tinh vi. Em nghĩ bọn họ đã dành thời gian vs suy nghĩ lừa đảo như vậy. 1 câu hỏi khó mà em chưa bao h thấy có lời giải là: " Tại sao lại không nghĩ và bỏ thời gian ra để làm cái gì đó kiếm tiền = công sức của mình và không ảnh hưởng tiêu cực đến mọi người xung quanh ( có ích cho xã hội thì hơi quá ) ":(

15. sieunhangao

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    210 lít xăng
    cảm ơn bác đã cảnh báo mọi người. mấy người chắc đang thất nghiệp không có việc gì làm đây mà

16. theanh_79

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    116
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    2,883 lít xăng
    Thật sự nếu có thằng nào gọi em nói thế,em sẽ bảo nó Mày hộ tao cái,mình ko làm thì sao phải xoắn hả các bác.Nó có hồ sơ này kia mặc nó,ko có chữ ký của mình thì cắn d.... của mình.Từ giờ cái bạn nghe đt nếu chuyện ko liên quan,gác máy luôn đỡ bực mình mình