Attila phát tiếng kêu lớn

phuviet91
Bình luận: 10Lượt xem: 16,007

phuviet91

Tài xế O-H
Chào các bác:). Tiệm em hôm nay có 1 chiếc attila đi hết sạch nhớt kêu dữ luôn.đổ dầu vô nhưng vẫn thấy kêu quá,nên em tháo rã làm biên(trục cơ) ,doa hơi thay xích cam .làm xong máy nổ im re .nhưng hễ kéo khoảng 40% tay ga thì nó có hiện tượng kêu cạch cạch lớn.bác nào biết thì chém giúp em nha.thanks:)

born-@

Trai Nghèo Xứ Quảng
Theo mình, đây là hiện tượng khua dên. Nguyên nhân do khe hở giữa trục tay quay và vòng bi đũa lớn hơn giới hạn cho phép.

N

Noi xa noi gan

Khách
Bác ơi! Bác chạy xe hết nhớt rồi bác mới hay thì bác giàu quá! Phải thay xe mới thôi. Xe như thế là tan nát hết bộ đồ lòng r còn gì bàn nữa! Nhớt bôi trơn là nó nuôi nhiều nơi và kiêm luôn giải nhiệt cho dàn đầu cuy lát nữa.

phuviet91

Tài xế O-H
Bác ơi! Bác chạy xe hết nhớt rồi bác mới hay thì bác giàu quá! Phải thay xe mới thôi. Xe như thế là tan nát hết bộ đồ lòng r còn gì bàn nữa! Nhớt bôi trơn là nó nuôi nhiều nơi và kiêm luôn giải nhiệt cho dàn đầu cuy lát nữa.

tiền sử của em nó là bị hết nhớt.
em làm máy ép phiên thay xích cam hết trơn rồi .nổ galangti thì im nhưng hễ kéo ga lớn là nó kêu bác à.rất khó chịu.

Mr Dĩa

<b>NHÔNG SÊN DĨA CLUB</b>
theo thì dòng xe sym này hết dầu đi nữa cũng chưa cần thiết làm trục biên đâu, dòng xe sym này khi hết dầu bác nên thay piston + bạc + ắc piston + nòng xy lanh + bộ trục cam + cò . Vì xylanh các đời sym này không xoáy ( lên cos) đc, nếu như topic bác nói chỉ khi lên ga 40% thì có thể có nhìu tiếng kêu xảy ra.
1/ bộ trục cam bị xước + cò
2/ vòng bi trục cam có vấn đề
3/ kêu tiếng nòng xylanh + piston.
4/ thanh dẫn xích cam bị mòn hay biến dạng.
bác kiểm tra lại giúp e nhé, vì không nghe đc nên chỉ xin chút ý kiến thôi , mong các bác chỉ giáo thêm .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên