Bạc ắc piston

long0502
Bình luận: 6Lượt xem: 4,389

mr.tao

Tài xế O-H
theo em thỳ bác nên cho quả biston vào trong dầu sau đó luộc lên.đun sôi khoảng 15p.
xong bác đưa ra thick đóng ắc vào hay đón ắc ra đều dc
e toàn làm theo cáck nài thôi

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
theo em thỳ bác nên cho quả biston vào trong dầu sau đó luộc lên.đun sôi khoảng 15p.
xong bác đưa ra thick đóng ắc vào hay đón ắc ra đều dc
e toàn làm theo cáck nài thôi
CỤ NÀY NÓI CHUẨN DẤY CHỈ CÓ CÁCH NÀY LÀ HIỆU QUẢ VÀ NHANH NHẤT THUI KHÔNG CÒN CÁCH NÀO HAY HƠN NỮA . CÓ BÁC NÀO CÓ CAO KIẾN GÌ THÌ VÀO CHÉM TIẾP

tuancg

Tài xế O-H
Bạc ắc piston là bạc bằng đồng thau,nằm đầu nhỏ thanh truyền,liên kết giữa thanh truyền và piston,trong bạc ắc piston có các lỗ dẫn nhớt bôi trơn bạc ắc,tùy theo dạng kết cấu thanh truyền mà có nhiều hình dạng bạc khác nhau,loại hình trụ,và hình vát chéo như trong động cơ huyndai v8,vv...,nếu dùng búa đóng bạc vào lỗ tay biên gây biến dạng bạc lót,nếu dùng máy ép thì chỉ giải quyết được với các bạc lót hình trụ đứng,vì vậy các cơ sở gia công dùng phương pháp hàn nhiệt,nhúng bạc lót ắc piston vào nitơ lỏng,(-196 °C, -321 °F),làm bạc co lại và đưa nhẹ nhàng vào đầu nhỏ thanh truyền,sau khi đinh tâm lỗ dẫn dầu,bạc tiếp xúc với không khí trở lại kích thước ban đầu kín thit trong đầu nhỏ tay biên.phương pháp gia công nhiệt là nhanh nhất,cảnh báo không được thử ở nhà,ni tơ lỏng khi tiếp xúc với da sẽ làm chết mô sống

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên