Bác nào có kinh nghiệm phỏng vấn xin việc chỉ giúp em ở công ty trường hải

B
Bình luận: 11Lượt xem: 9,878

boychien2k

Tài xế O-H
Dạ thưa các bác, em đang làm hồ sơ vào làm thợ máy gầm ở công ty trường hải, mong các bậc tiền bối đi trước có từng làm ở trường hải hay tương tự giúp em phần kinh nghiệm phỏng vấn với, em đang rối không biết làm sao
Mong các bác giúp và chỉ bảo em với ạ

Mizu817

Tài xế O-H
Ðề: Bác nào có kinh nghiệm phỏng vấn xin việc chỉ giúp em ở công ty trường hải

Cứ đi thi thôi bác, e có mấy thàng bạn học xong thi vào đó đỗ hết, giờ làm ở đó cũng 2 năm rồi

boychien2k

Tài xế O-H

Em ra trường cũng 3 tháng rồi, lâu ko ôn đến sách vở cũng hơi lo lo

huynguyenmbv

Tài xế O-H

Không sao, họ hỏi không tập trung vào sâu vấn đề chuyên môn, hỏi đồ án e làm, 1 vài câu tiếng Anh giao tiếp thông thường, nếu người trả lời trôi chảy thì phỏng vấn tiếp, nếu về sữa chữa sẽ có thêm các trưởng phòng kho, xưởng hỏi bạn khi đó sẽ đi sâu chuyên môn hơn.

laogiand

Tài xế O-H

Dạ thưa các bác, em đang làm hồ sơ vào làm thợ máy gầm ở công ty trường hải, mong các bậc tiền bối đi trước có từng làm ở trường hải hay tương tự giúp em phần kinh nghiệm phỏng vấn với, em đang rối không biết làm sao
Mong các bác giúp và chỉ bảo em với ạ

Bạn nộp hồ sơ bên chi nhánh nào nhỉ. Nếu ngoài hà nội. Thì thường có anh Do trưởng phòng dịch vụ khu vực bắc bộ + anh Bốn Trưởng phòng dịch vụ chi nhánh Kia Long biên + Giải phóng hoặc anh Thọ phó phòng DV Kia giải phóng'' đối với nộp hồ sơ bên Giải phóng'' Hoặc Anh Sơn '' Long biên '' + 1 nhân viên phòng hành chính nhân sự khu vực hoặc chi nhánh.
Thứ nhất khi phỏng vấn thường hỏi giới thiệu về bản thân...Biết thông tin tuyển dụng ở đâu, Hiểu gì về Thaco. Sau đó kinh nghiệm. Đi vào chuyên môn cơ bản. Tiếp theo là thường hỏi bạn thành thạo hệ thống nào nhất thì hỏi sâu vào hệ thống đó '' thường do anh Do và anh Bốn, Thọ, A Sơn hỏi '' Nói chung là sẽ hỏi xoáy nếu như bạn trả lời sai. Nhưng cứ bình tĩnh bạn biết gì thì nói đó. Còn đối với bên hành chính thì sẽ hỏi vào Thaco bạn mong muốn gì, Đòi hỏi mức lương bao nhiêu. Vì sao lại đòi mức lương như thế...
Kinh nghiệm khi phỏng vấn trường hải là : Khi phỏng vấn nên chú ý đến trang phục. Thái độ vì tiêu chí của Thaco là '' Xây dựng môi trường kỷ luật, rèn luyện con người kỷ luật '' Đặc biệt nếu bạn học đại học, thì ăn nói phải lưu loát thái độ phải tự tin vì đại học vào Trường hải là sớm muộn gì cũng hướng lên Cố vấn dịch vụ
chúc bạn thành công !

boychien2k

Tài xế O-H

Em cảm ơn bác laogiangd em định xin vào chỗ bên long biên! em cũng vừa từ cao đẳng ra trường thôi ợ :2:

laogiand

Tài xế O-H

Em cảm ơn bác laogiangd em định xin vào chỗ bên long biên! em cũng vừa từ cao đẳng ra trường thôi ợ :2:

sinh viên mới ra trường mà vào trường hải là quá hợp. Lương cao so với đi làm ngoài chịu khó thì học hỏi được nhiều. Mình khuyên bạn nếu vào đó tốt nhất nên xin sang bên Sửa chữa chung vì học hỏi được nhiều hơn

boychien2k

Tài xế O-H

Bác ko nói sớm em vừa mới nộp sáng nay, lễ tân bảo có thể em chờ hơi lâu và phải qua được text mới đc phỏng vấn
bác cho em hỏi text là như nào vậy :D

revo

Tài xế O-H

Mỗi lĩnh vực đều có cái hay và cái dở.
Bạn muốn vị trí Gầm thì bạn sẽ hay được Lộn Gầm. Quan trọng, qua mỗi vị trí bạn lại có được kinh nghiệm.
Chúc thành công.

Gallardo_Nera

Tài xế O-H

Bác ko nói sớm em vừa mới nộp sáng nay, lễ tân bảo có thể em chờ hơi lâu và phải qua được text mới đc phỏng vấn
bác cho em hỏi text là như nào vậy :D
mình nghĩ là test qua hồ sơ trước khi gọi phỏng vấn chứ không phải text :)):)):))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên