Balance là gì ?

luckyboy270993
Bình luận: 38Lượt xem: 14,408

bao7329

Tài xế O-H
Balance .tiếng Anh hay Pháp đều là cân bằng cả. ở vn mình gọi nó chung chung thôi chứ không phải cứ cân bằng 2 cầu sau là balance đâu

target

Tài xế O-H
balance. động từ_ kỹ thuậy gọi là thăng bằng hoặc là (cân bằng).
còn nó ở chỗ nào thì tùy cụ hiểu, nó làm việc gì ở chỗ nào.
tác dụng của vị trí làm việc....vv

luckyboy270993

Tài xế O-H
bây giờ em đã ngộ ra chân lý rồi cụ ạ, cảm ơn tất cả anh em OH cảm ơn cụ khoadongluc cảm ơn ban quản trị và tất cả mọi thành vien trong dienx đàn đã giúp em .

luckyboy270993

Tài xế O-H
e nghĩ nó là cái các đăng của xe tải
không phải đâu cụ ah, cụ nhầm rồi các đăng người ta thường gọi là láp còn cái này thì khác nó nằm trên xe tải 3 giò và nằm giữa 2 giò sau để giữ thằng bằng cho 2 giò . Em mà có điện thoại xịn tí xíu là em chụp về rồi , nay em xài điện thoại víp quá nên không chụp được , cụ thông cảm.

phaocoi

Tài xế O-H
Đọc là " ba lăng xê ", loại này dùng cho xe tải 3 chân là chính. Có tên khác là trục cân bằng cụ ạ. Cái tên đã nói lên chức năng của nó rồi :D

Chuẩn đấy gọi là "ba lăng xê" tên tiếng pháp hay còn gọi là gối cân bằng giữa cầu giữa và cầu sau cùng, chỗ gối nhíp sau ấy cụ ợ :)

Bao0792

Tài xế O-H
Em đi làm ở ngoài nghe mấy bác ở ngoài cứ kêu là bị hư balance mà không biết cái đó là gì ? anh em nào biết chia sẽ em với từ chuyên nghành nó là gì vậy ạ , nếu có thêm hình ảnh nữa thì tốt ạ ?
ba lăng ce là bộ cân bằng trên xe có 2 cầu sau mỗi bên gắn 1 bộ nhíp mà thôi. vd đơn giản nhất bạn lại mấy cái xe tải huyndai 15t chỗ cầu sau người a gác bộ nhíp chính là nó.
[MERGETIME="1433948983"][/MERGETIME]
Tây nguyên bọn e thường gọi là giò gà nữa.
giò gà khác ba lang ce nha bạn nó là các thanh giằng trên cầu xe nhé
[MERGETIME="1433948994"][/MERGETIME]
giò gà khác ba lang ce nha bạn nó là các thanh giằng trên cầu xe nhé.
[MERGETIME="1433949012"][/MERGETIME]
giò gà khác ba lang ce nha bạn nó là các thanh giằng trên cầu xe nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên