Đang tải...

Hướng dẫn [ BAN SINH VIÊN ] Hướng dẫn cách đăng tài liệu bằng hình ảnh 5/2015

Thảo luận trong 'Phòng công tác sinh viên & Giảng Viên' bắt đầu bởi buidinhduong, 23/5/15.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. buidinhduong

Bằng lái Hạng C
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    1,437
    Mã lực:
    266
    Xăng dự trữ:
    32,948 lít xăng
    Em xin kính chào các cụ !
    Hiện tại, em nhận được rất nhiều câu hỏi của những thành viên mới tham gia là làm thế nào để đăng được tài liệu lên, trên diễn đàn đã có mục hướng dẫn tuy nhiên để hướng dẫn các cụ một cách chi tiết nhất, em xin được đăng bài này để mọi người có thể tham khảo. Bài hướng dẫn này đăng trong mục chia sẻ tài liệu học tập và nghiên cứu, những mục khác trong diễn đàn tương tự :

Bước 1: Sử dụng công cụ tìm kiếm của diễn đàn xem tài liệu đã bị trùng chưa ?

Ví dụ em muốn đăng tài liệu “ Nguyên lý động cơ đốt trong “ của Nguyễn Tất Tiến, nhưng chưa biết đã có ai đăng hay chưa:

Vâng các cụ có thể thấy có rất nhiều. Em sẽ đăng tài liệu khác, tài liệu đồ án này không có trên mạng, hàng nóng hổi vì...em biết Troll

Vào mục chia sẻ tài liệu học tập và nghiên cứu trong khu vực giảng đường kỹ thuật ô tô, chọn đăng chủ đề mới:

Tài liệu của cụ thuộc đồ án, sách, hay cơ sở ngành thì tùy các cụ chọn tiền tố để đăng:

Của em là đồ án ô tô, vậy sẽ làm như sau:

Tài liệu buộc phải có hình ảnh minh họa, lý do để người khác biết sơ qua nội dung tài liệu, tránh trùng lặp…

Các cụ mở tài liệu, chọn trang cần chụp rồi nhấn nút prt sc syssrq (phím nhiều chữ nhất ), vào paint paste vào, muốn ảnh đẹp thì các bạn chỉnh sửa lại rồi lưu, còn với file PDF có chức năng chụp ảnh cả trang, các bạn có thể sử dụng chức năng đó cho ảnh đẹp hơn rồi cũng paste vào paint, lưu lại với định dạng .JPEG cho ảnh nhẹ.

Sau đó, đưa tài liệu lên trang img.oto-hui.com, đây là sever đăng ảnh của diễn đàn không cần tài khoản. ( Còn nếu sever này bị lỗi, các cụ có thể vào trang photobucket.com, chưa có tài khoản tại trang này các bạn hãy đăng ký mới ). Để upload ảnh, kick vào CHỌN FILE :

Còn với photobucket.com các cụ chọn thế này :

Chọn ảnh bạn đã upload, sau khi xong, bạn hãy chọn sao chép URL hình ảnh của ảnh giống hình sau:
    Trong
    img.oto-hui.com tương tự.

Paste vào dòng hiện lên là được

Tới lượt file tài liệu của bạn, hãy nén nó lại cho gọn và cũng bớt dung lượng, sau đó upload lên www.data.oto-hui.com hoàn toàn miễn phí, chưa có tài khoản các bạn đăng ký mới, tên tài khoản data trùng với tên tài khoản hiện đang dùng bên diễn đàn oto-hui của các cụ. Sau khi đăng ký xong, bạn tài khoản của mình, chọn upload:

Trong quá trình upload, tài liệu của bạn rất dễ bị đặt mật khẩu do trình duyệt, hãy vào đây tham khảo cách xóa nếu đã upload http://www.oto-hui.com/threads/huon...d-link-len-server-data-oto-hui-com.44682.html

Khi chưa upload các cụ vào đây:

[​IMG] '

Sau đó xóa hết hai dòng này đi:

Sau đó chọn file đã nén của các cụ, upload xong link download sẽ tự hiển thị, copy dòng này chính là link download :

Sau đó ra ngoài màn hình hay mục nào tùy bạn, kick chuột phải tùy ý rồi tạo một file .txt, mở file .txt vừa tạo rồi dán link download vừa copy vào đó.

Sau khi đã xong file txt, bạn hãy đính kèm tài liệu như thế này:

Chọn file txt chứa link download mà các bạn vừa tạo:

Tiếp tới chọn đăng chủ đề hoàn thành các bước đăng tài liệu:

Vào quản lý đính kèm để đặt điểm:

Và đặt số điểm bạn muốn, tham khảo cách đặt điểm đúng quy định http://www.oto-hui.com/threads/thong-bao-ve-viec-chia-se-giao-trinh-o-to.45598.html

Cuối cùng là lưu lại:

Tham khảo video đầy đủ đã có trước đây :

Trong mục trung tâm lưu trữ dữ liệu kỹ thuật tương tự, mục này vẫn thuộc BAN SINH VIÊN quản lý, có tài liệu về cơ khí, phần mềm cad, cam, solidword hay inventer... hoặc các câu lạc bộ ngành kỹ thuật như điện tử viễn thông, tàu thủy, máy bay, xe tăng....

Các mục khác trong diễn đàn, thành viên có thể áp dụng tương tự !

Trân trọng !

Đã được đổ xăng bởi tranvanhua, KingLove, Aston_martin2 tài xế khác.
  2. nhokpun12345@

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    19
    Mã lực:
    6
    Xăng dự trữ:
    269 lít xăng
    giờ em mới biết cách đăng bài. thank anh nha.

3. QuePham

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    7
    Mã lực:
    6
    Xăng dự trữ:
    211 lít xăng
    Cảm ơn chủ thread!!! :D

4. giaothong91

Tài xế O-H