Bảo dưỡng bình accu (mới)

T
Bình luận: 3Lượt xem: 747

traicongtruong91

Tài xế O-H
kính chào các cụ trên diễn đàn. Em có 1 thắc mắc nhỏ mong mọi người giải đáp!
Nhà em có 2 bình ắc quy đồng lai 100Ah chưa đổ nước. Hôm trước em cần dùng bình để cứu hộ nên đã đổ nước, Bây giờ em muốn bảo dưỡng bình để bình để được lâu nhât thì làm như thế nào ạ.
Có người tư vấn cho em làm như sau.
bước 1: Cho bình ắc quy phóng hết điện------ bằng cách dùng đèn pha thắp sáng
bước 2: khi thấy bóng đèn sáng yếu thì sạc bình
bước 3: đợi sạc đầy bình thì đóng hộp cất đi ít nhất để cũng được 3 đến 4 năm bình vẫn ngon.
Câu 1:
Vậy các cụ tư vấn cho em thêm là làm như vậy có đúng không ạ!
Câu 2:
Em đang làm như vậy và đo được dòng của 2 đèn pha là ---7A. Trong khi bình là 100Ah , Chia ra thì sẽ hết điện trong vòng 14h đồng hồ liên tiếp. Nhưng sao em để 24h mà vẫn chưa hết là sao ạ!

Mong các cụ khai sáng em tò mò quá ạ!

anhchanghocviec

Tài xế O-H
kính chào các cụ trên diễn đàn. Em có 1 thắc mắc nhỏ mong mọi người giải đáp!
Nhà em có 2 bình ắc quy đồng lai 100Ah chưa đổ nước. Hôm trước em cần dùng bình để cứu hộ nên đã đổ nước, Bây giờ em muốn bảo dưỡng bình để bình để được lâu nhât thì làm như thế nào ạ.
Có người tư vấn cho em làm như sau.
bước 1: Cho bình ắc quy phóng hết điện------ bằng cách dùng đèn pha thắp sáng
bước 2: khi thấy bóng đèn sáng yếu thì sạc bình
bước 3: đợi sạc đầy bình thì đóng hộp cất đi ít nhất để cũng được 3 đến 4 năm bình vẫn ngon.
Câu 1:
Vậy các cụ tư vấn cho em thêm là làm như vậy có đúng không ạ!
Câu 2:
Em đang làm như vậy và đo được dòng của 2 đèn pha là ---7A. Trong khi bình là 100Ah , Chia ra thì sẽ hết điện trong vòng 14h đồng hồ liên tiếp. Nhưng sao em để 24h mà vẫn chưa hết là sao ạ!

Mong các cụ khai sáng em tò mò quá ạ!
bước 1,2,3 của cụ ý là muốn nạp đầy phóng kiệt.theo em như thế là không tốt
còn việc để 3,4 năm không sử dụng vẫn ngon là chuyện khó tin vì theo em biết nếu để bình lâu không dùng sẽ bị chai các bản cực

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên