Bệnh hơi bị khoai Ford Everest

DuyNgok
Bình luận: 30Lượt xem: 5,619

manhducuite

Tài xế O-H
cu thu dem banh da di danh da thu xem.e tung gap truong hop thay ca ban ep.la con lang lun banh da roi ma khi vo so dap ga la keu y nhu cu noi.e thao ra di danh da banh da chu ko lang nua lai ok ko keu nua.cu thu nhu e bao thu xem.chu ki fai bi hop so dau.chuc cu chua het benh cho e do nhe.

DuyNgok

Tài xế O-H
Hỳ Thanks các cụ nhá. cũng may là e nó được ra khỏi xưởng ăn tết rồi, nói chung là nó bị ở hộp số. có khi nó bổ ở đâu rồi xong vào xưởng mình thay lá côn bàn ép thì lại giở bệnh, nhưng cuối cùng thì cũng đã thành công. may cho e nó không phải ăn tết ở gara ^^

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
bác phải xác định rõ kêu ở phần phía hộp số hay phía bên máy thì bon e mới chém đc chứ.. mà khi thay lá côn bàn ép mới vào rồi.. bác ra vào số có cảm thấy hơi xượng không..mà bác đã bổ số ra rồi mà không kiểm tra hết đc thì thât khoai đấy...

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Em thay hàng ngon rồi, dự là ở Bi T nhưng cũng không phải
Tiếng kêu của bi tê đâu có phụ thuộc vào việc đi số mấy[DOUBLEPOST=1391875828,1391875317][/DOUBLEPOST]
hôm nay nhà e bổ số ra rồi. nó bị ở bi các cụ ạ. bình thường thì nó chỉ quay ca trong thôi. nhưng cái này nó bị giơ quá nên nó quay cả ca ngoài. nói chung là khoai lắm. thay xong thì cũng chỉ đỡ được tý thôi. Dự là muốn hết chắc chỉ có thay hộp số thôi :(
Bác đoán thế, hay là thấy nó bị lỏng thật?

truongphonghp

Tài xế O-H
Sự là nhà em mới có 1 con Ford everest 2002 -2003 vào.Lúc đầu chỉ là thay bàn ép lá côn thôi. nhưng khi thay xong chạy thử thì xe lại có hiện tượng. Khi vào số nhả chân côn (số 1-3) thì máy rung và có tiếng kêu to(vào số 4)thì kêu nhỏ, máy ít giật hơn. Hiện tượng này sảy ra khi máy ở tốc độ thấp. khi nhấn ga mạnh thì êm hơn. Em Kính mời các Cụ vào chém, và cho e lời khuyên nhá. Thanks các Cụ ( lúc vào xưởng thì không có hiện tượng này )
Thế chắc chắn vấn đề nằm ở cái sự của cụ bàn ép và lá côn thay không chuẩn dẫn đến hiện tượng này. Bác hạ số kiểm tra bánh đà nhé ngu kiến của e chúc cụ hoàn thành em nó! nhớ chia sẻ lại cho anh em học hỏi nhé cụ!!!

DuyNgok

Tài xế O-H
Tiếng kêu của bi tê đâu có phụ thuộc vào việc đi số mấy[DOUBLEPOST=1391875828,1391875317][/DOUBLEPOST]
Bác đoán thế, hay là thấy nó bị lỏng thật?
nhà e bổ con đấy ra từ trong tết rồi, và nó bị ở cái bi đó. e quên ko chụp lại cho các bác, nhưng mà nói chung thay được vào thì nó cũng ngon hơn hẳn

y2kvybg

Tài xế O-H
thế thì đúng là khoai thật.không biết là do bệnh trùng hợp hay các cụ chữa lợn lành thành lợn què? Dù sao chũng chúc mừng cụ vì đã tiễn được em nó!

DuyNgok

Tài xế O-H
thế thì đúng là khoai thật.không biết là do bệnh trùng hợp hay các cụ chữa lợn lành thành lợn què? Dù sao chũng chúc mừng cụ vì đã tiễn được em nó!
số nhọ thôi cụ ơi. chứ bọn e có làm gì tới cái hộp số dog chết đấy đâu. nhưng mà ra bệnh rồi thì cũng thấy hay hay có tí kinh nghiệm

thuyha_hy

Tài xế O-H
may mà k găp củ chuối đấy. nó mà ăn vạ thì cũng khó ăn khó nói. tốt nhất là anh e mình cứ kiểm tra kỹ trước khi sửa chữa phải k các cụ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên