bệnh lạ hộp số matit 2

thuyha_hy
Bình luận: 29Lượt xem: 3,370

thuyha_hy

Tài xế O-H
E đang làm con matit 2 bệnh của e nó là bắt đầu đi vào các số từ 1 đến 5 ở các tốc độ đều bình thương nhưng khi về số 1 và 2 thì rất khó đặc biệt là số 1 có khi còn không thể về được.còn các số khác thì về số bt.em đã thay dây số va hộp số khác mà bệnh vãn không thay đổi.lá côn bàn ép em cũng thay mới luôn.mong các cao nhân chỉ giáo.

tranhungkm

Tài xế O-H
Bác thay hết như vậy rùi mà không hết bệnh thì lạ quá nhỉ.Nhưng tại sao đi số 5 tốc độ cao thế mà bác về luôn số 1 hoặc số hai thì về làm sao được.Số phải về từ cao đến thấp tốc độ phải thấp gần như đứng yên thì bác đạp côn gài số không được thì cả làng có lẽ bó tay với bệnh nay rùi vì bác thay hộp số mới rùi mà.Mà con nữa bác thử tăng dây côn lên xem sao.

tienphampro

Tài xế O-H
E đang làm con matit 2 bệnh của e nó là bắt đầu đi vào các số từ 1 đến 5 ở các tốc độ đều bình thương nhưng khi về số 1 và 2 thì rất khó đặc biệt là số 1 có khi còn không thể về được.còn các số khác thì về số bt.em đã thay dây số va hộp số khác mà bệnh vãn không thay đổi.lá côn bàn ép em cũng thay mới luôn.mong các cao nhân chỉ giáo.
cụ xem lại cái cần số xem.ngu kiến của e ko biết có đúng ko

toyota1uz

Tài xế O-H
Xem thử bộ gài số ở trên lưng hộp số xem.có thể nó là nguyên nhân đấy
bác nói như thế là không chuẩn rồi.bộ gài số ở trên lưng hộp số là nó ăn theo hộp rồi.thay hộp số tức là thay nó luôn.theo ý kiến của mình như thế này,đang chay tốc độ cao ở số 5 thì không thể nào về 1 và 2 được đặc biệt là số 1.còn nếu như nổ máy 1 chổ đi từng số lên đến số 5 rồi về 1 và 2 mà vẫn khó thì bạn hãy kiểm tra cái bộ gạt và cần đi số ở trong xe ấy.cái này mình gặp tương đối nhiều.không khó gì cái matiz này đâu

tien.gara.hue

Tài xế O-H
Xe đang chạy hay xe đứng 1 chổ mà ko về số 1 2 vậy cụ. Nếu xe đứng 1 chổ mà ko về đc là hộp số có vấn đề. Nhưng nếu xe đang chạy mà ko về đc thì cụ hảy nhớ là khi vận tốc 30 trở lên thì mình chỉ đi đc số 3.4 và 5 mà thôi. Xe nào cg ko về được số 1 trong vận tốc đấy cả. Cụ có thay chục cái hộp số khác vào củng vậy thôi

phulambor

Tài xế O-H
bác chỉnh lại cơ cấu đi số đi/dong deawoo hay bị lắm.đi dc số 5 thì khó đi số lùi.chỉnh chính xác thử xem cụ.hóng tin

tien.gara.hue

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lúc nổ máy tại chỗ đạp côn đi số có đi dc các số k.các số đi dễ dàng k
Mình koo fai ad cụ ơi. Bệnh này koo chữa đc đâu. Vì xe số sàn thì lúc chạy trên 30kmh là koo con nào về số 1 2 đc cả. Nếu về đc thì mình nhả côn ra 1 là vở hộp số. 2 là vài lần như vậy thì bung hết lò so côn ra.ng ta sản xuất ra thì ng ta đả tính cả rồi các cụ ạ

phulambor

Tài xế O-H
Mình koo fai ad cụ ơi. Bệnh này koo chữa đc đâu. Vì xe số sàn thì lúc chạy trên 30kmh là koo con nào về số 1 2 đc cả. Nếu về đc thì mình nhả côn ra 1 là vở hộp số. 2 là vài lần như vậy thì bung hết lò so côn ra.ng ta sản xuất ra thì ng ta đả tính cả rồi các cụ ạ
đúng như ý cụ.đi trên 30 thì khó về số 1,nhưng ý e là thử tại chỗ mà

thuyha_hy

Tài xế O-H
Bác thay hết như vậy rùi mà không hết bệnh thì lạ quá nhỉ.Nhưng tại sao đi số 5 tốc độ cao thế mà bác về luôn số 1 hoặc số hai thì về làm sao được.Số phải về từ cao đến thấp tốc độ phải thấp gần như đứng yên thì bác đạp côn gài số không được thì cả làng có lẽ bó tay với bệnh nay rùi vì bác thay hộp số mới rùi mà.Mà con nữa bác thử tăng dây côn lên xem sao.
ây côn e kiểm tra rồi. côn cắt ngon luôn.kể cả tốc độ nào cũng thế. cú cề số
em đi các xe khác van vào số 1 2 binh thu
nếu kích nên cầu chạy thử thì đi mọi số bình thưởng.

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
ây côn e kiểm tra rồi. côn cắt ngon luôn.kể cả tốc độ nào cũng thế. cú cề số

em đi các xe khác van vào số 1 2 binh thu

nếu kích nên cầu chạy thử thì đi mọi số bình thưởng.
Ngu ý của e là bác chia từng vùng ra thử nhé
1. Không nổ máy đi số nguội xem có bị không, nếu khó vào anh xem cái cơ cấu đi số bắt đầu từ cần số.
2. Nổ máy đi số ở trên cầu được và đỗ lại khó vào thì anh lên xem lại cả cái hộp số trên xe và cái hộp mới.
Em thây những dòng xe cỏ của Hàn hộp số sàn hay có hiện tượng khó vào số,vd như Morning.

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Thay cả hộp số mới mà bác
em thấy như các bác nêu ý kiến đều là những nguyên nhân mình kiểm tra cả.
Matit dùng dây đi số.
Vấn đề là hộp số mới nó cùng bị lỗi thì sao nhỉ.
Vì em được biết một số xe morning kêu hộp số kèm theo thỉnh thoảng khó vào số thì hộp số mới vẫn bị kêu bình thường và cũng y chang như nhau thế mới đau, hỏi lên 1 số anh em phụ trách bảo hành thì mấy bác bảo bệnh nan y của dòng hộp số đó.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên