bệnh lạ trên Dewoo matic 2010 - số tự động cần giúp đỡ

T
Bình luận: 4Lượt xem: 1,193

toyota2006

Tài xế O-H
chào các chiến hữu ô tô cả nước, chẳng là hôm nọ có ông anh mang vào ga ra mình một chiếc matic 2010 số tự động với một bệnh rất kì quái mà mình chưa gặp qua, cũng chưa nghe nói đến. Hôm nay lập topic này mong anh em chỉ giáo.
mình xin miêu tả bệnh như sau: xe số tự động chạy rất êm, phần hệ thống treo và phanh lái đều oke (xe 2010 còn mới ken mà). chỉ có một điều là cứ đạp ga lên 50Km/h thì bắt đầu xuất hiện tiếng hú ở đâu đó dưới gầm, tiếp tục đạp lên đến 60km/h thì lại hết hú. em đã kiểm tra rất kĩ phần gầm, ống pô đều không thấy hiện tượng bất thường gì (tất nhiên là không tháo visai và hộp số nhé). tóm lại là cứ chạy trong khoảng vận tốc từ 50-60Km/h là có tiếng hú, còn ngoài ra xe bình thường. em nghi ngờ là bị HSTĐ nhưng cũng thấy hơi vô lý, mong các bạn chỉ giáo giúp.
:7:

hongluyen

Tài xế O-H
con xe này đúng là bị phần hộp số rồi bạn ah .nêu đi thêm thời gian nữa chắc là hỏng hộp số luôn.xe của ban có tiếng hú như vậy và vòng tua lên cao là phần ly hợp giửa bánh răng số 3;4 có vấn đề rồi bạn ah.tốt nhất bạn nên xả dầu số ra là biết

bungati2012

Tài xế O-H
chào các chiến hữu ô tô cả nước, chẳng là hôm nọ có ông anh mang vào ga ra mình một chiếc matic 2010 số tự động với một bệnh rất kì quái mà mình chưa gặp qua, cũng chưa nghe nói đến. Hôm nay lập topic này mong anh em chỉ giáo.
mình xin miêu tả bệnh như sau: xe số tự động chạy rất êm, phần hệ thống treo và phanh lái đều oke (xe 2010 còn mới ken mà). chỉ có một điều là cứ đạp ga lên 50Km/h thì bắt đầu xuất hiện tiếng hú ở đâu đó dưới gầm, tiếp tục đạp lên đến 60km/h thì lại hết hú. em đã kiểm tra rất kĩ phần gầm, ống pô đều không thấy hiện tượng bất thường gì (tất nhiên là không tháo visai và hộp số nhé). tóm lại là cứ chạy trong khoảng vận tốc từ 50-60Km/h là có tiếng hú, còn ngoài ra xe bình thường. em nghi ngờ là bị HSTĐ nhưng cũng thấy hơi vô lý, mong các bạn chỉ giáo giúp.
:7:

em cũng nghi nó ở hộp số nhưng phải mắt thấy tai nghe thì mới tính tới việc chuẩn bệnh ạ
chúc cụ tìm dc bệnh của em nó

quachvancuong

Tài xế O-H
chào bác,em ý kiến của em bác lên hỏi xem xe đó đã thay dầu hộp số lâu chưa,bác co thể tháo dầu ra để kiểm tra tình trạng dầu,chất lượng dầu,để có phán đoán chính xác bác ah. Cái thứ 2 bác đá kiểm tra bi moay ơ chứa,tình trạng bi thế nào.Xưa em cũng gặp con matiz bị bi moay ơ,nó hú như máy bay o tốc độ 40, thứ 3 là bác thử kích từng bánh chạy thử xem ở tốc độ đó thì một bánh hay cả 2 bánh cùng bị.kiêm tra tất cái gì liên quan tới chuyện đông quay.loai trừ dần dần,thì kiểu gi cũng ra bác ah. chúc bác sớm tim ra bệnh
:cp:lx

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên