bệnh lạ trên xe for escape đời 2005 P0138

checkcar
Bình luận: 6Lượt xem: 3,107

checkcar

Tài xế O-H
các cụ chém hộ em cái này cái xe nó bị lỗi p0138 O2 Sensor Circuit High Voltage Bank 1 Sensor 2. em tạm dịc là cảm biến gió có điện áp cao từ 1 đến 2 em đã vệ các rắc cắm và cảm biến nhưng không hết xóa lỗi lúc hết lúc không. em vào dử liệu động điện áp dao động từ 0,27~1,59v . em đã đo dây dợ nhwung hết cách rồi các cụ . giúp em cái

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
cảm biến ô xi 2 dãy 1 tím hiệu điện thế cao.cụ kiểm tra con O2 sau bộ lọc than hoạt tính ấy.bác nói kiểm tra con cảm biến gió mà em chưa hình dung có ai gọi con này là con cảm biến gió không nữa.về lỗi này bác xem cả con cảm biến,mạch điện và cả phần đọng cơ nữa.lỗi O2 do nhiều nguyên nhân lắm

G7Kaka

Tài xế O-H
các cụ chém hộ em cái này cái xe nó bị lỗi p0138 O2 Sensor Circuit High Voltage Bank 1 Sensor 2. em tạm dịc là cảm biến gió có điện áp cao từ 1 đến 2 em đã vệ các rắc cắm và cảm biến nhưng không hết xóa lỗi lúc hết lúc không. em vào dử liệu động điện áp dao động từ 0,27~1,59v . em đã đo dây dợ nhwung hết cách rồi các cụ . giúp em cái

Em đang học việc thôi nên chém đại ( có gì bác thứ lổi cho em )

Đây là cảm biến OXI BANK 1 Sensor 2 ( tức là cái ống pô số một và cảm biến phía sau ).

- Xóa lổi tắt được ( sau đó tăng ga 3000RPM lại sáng ) Tháo ra vệ Sinh không hết thì kiểm tra xem xe chạy ngon ngọt không!? Nếu ngon ngọt mà vẫn sáng thì thay cảm Biến Oxi là được...:D:cp

luyen_hybrid

Tài xế O-H
của bác nè
bác kiểm tra con cảm biến ô xi c141 nhé kiểm tra giắc nối điện xem có bị ô xi hóa không tháo cảm biến ra vệ sinh xem sao nhé

mr.tung.oto

Tài xế O-H
con cảm biến O2 đó nhiều khi chập chờn mà vẫn trong giới hạn cho phép nên nó không báo lỗi mà em vẫn phải thay,con cửa bác đã báo lỗi theo em nên thay đi vì môi trường làm việc của nó ở nhiệt đọ rất cao,vệ sinh cũng không ăn thua đâu bác ah! bác thay đi ạ! tiện thể vệ sinh lại mấy con buzi nha bác!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên