Đang tải...

Toyota / Lexus bệnh òa ga crolla altis 2003s

Thảo luận trong 'Tài liệu - phần mềm sửa chữa ô tô' bắt đầu bởi sonbg, 8/10/14.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. sonbg

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    33
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    293 lít xăng
    cháo các anh em mình chiều nay co làm con altis s đời thấp khi đến bảo kiểm tra hộ mình kiểm tra thâyUOTE]
    [/QUOTE]minh thấy cổ hút vừa được vê sinhs lên hỏi khach khách bảo vừa làm xong hỏi kỹ lại họ bảo thợ garara khác thays lọc xăng vệ xinh cổ hut rồị nhưng từ lúc đó nó bề đề giaiị khó nổ khi n ổ nóng thì rễ nhưng vong tua cao em chỉnh lại van không tải và bướm ga rồi nhưng văn vậy em lam dong deawoo thì thấy bệnh này là bình thương còn dong toyota này thấy khoai quá có bác nào gặp rồi chỉ giao em vvowis em cảm ỏn

Đã được đổ xăng bởi mobilest.
  2. sonhp

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    121
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    1,958 lít xăng
    cụ xem đường nước từ động lên ổ ga còn bình thường không,xem thời điểm đánh lửa sớm trễ thế nào!<đời thấp>

3. Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    12,157
    Mã lực:
    215
    Xăng dự trữ:
    101,416 lít xăng
    minh thấy cổ hút vừa được vê sinhs lên hỏi khach khách bảo vừa làm xong hỏi kỹ lại họ bảo thợ garara khác thays lọc xăng vệ xinh cổ hut rồị nhưng từ lúc đó nó bề đề giaiị khó nổ khi n ổ nóng thì rễ nhưng vong tua cao em chỉnh lại van không tải và bướm ga rồi nhưng văn vậy em lam dong deawoo thì thấy bệnh này là bình thương còn dong toyota này thấy khoai quá có bác nào gặp rồi chỉ giao em vvowis em cảm ỏn[/quote]
    Cái này có thể do thợ trước làm thôi:
    - Khó nổ, thường do tụt áp xăng, chỗ bộ lọc và điều áp lắp không chuẩn. Còn tại sao lại tháo lắp chỗ đó, bác nên điều tra với chủ xe
    - Để sửa khó nổ, họ đã tăng ga lăng ty lên, vì cho rằng ga lên sẽ dễ nổ. Vì vậy, xe mắc bệnh tua cao. Bác chỉnh lại con vít bướm ga, dây ga
    - Con này nằm giữa đoạn chuyển lên có VVT

Đã được đổ xăng bởi kia_service.
  4. mobilest

Bằng lái Hạng C
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    2,882
    Mã lực:
    416
    Xăng dự trữ:
    35,354 lít xăng
    #4 mobilest, 9/10/14
    Chỉnh sửa cuối: 9/10/14
    cháo các anh em mình chiều nay co làm con altis s đời thấp khi đến bảo kiểm tra hộ mình kiểm tra thâyUOTE][/QUOTE]minh thấy cổ hút vừa được vê sinhs lên hỏi khach khách bảo vừa làm xong hỏi kỹ lại họ bảo thợ garara khác thays lọc xăng vệ xinh cổ hut rồị nhưng từ lúc đó nó bề đề giaiị khó nổ khi n ổ nóng thì rễ nhưng vong tua cao em chỉnh lại van không tải và bướm ga rồi nhưng văn vậy em lam dong deawoo thì thấy bệnh này là bình thương còn dong toyota này thấy khoai quá có bác nào gặp rồi chỉ giao em vvowis em cảm ỏn[/quote]
    Vẫn là cổ họng ga rồi cụ ơi .Nếu thay họng mới thì mới giải quyết được vấn đề.Còn muốn giữ lại họng ga này mà hết bệnh thì cụ phải gặp cao thủ @ hathele một phát tịt luôn không phải gặp lại nữa .Đấy là nhà cháu chỉ nghe trên giang hồ đồn đại thôi.Còn thực hư thế nào nhà cháu sẽ kiểm chứng.

Đã được đổ xăng bởi dtdk17, sonhpFerrari599 .