Bệnh sôi nước của động cơ

sk30uu
Bình luận: 31Lượt xem: 5,255

zozok38

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi bệnh này là bệnh gì hả các cụ? có phải là sôi nước của hệ thống làm mát không ợ ?:32:

TECHNOLOGYCK4

Tài xế O-H
nếu mà sôi nước thi mình hãy làm bài kiểm tra tổng thể nhé .kiểm tra két nước làm mát ,rồi kiểm tra dây coloa cánh quạt ,kiểm tra bơm nước còn hoạt động ko,cân lại bơm cao áp nếu tất cả ddeuf ko dc ban hãy mở nắp máy da kiêm tra roăng quy láp

3zoka

Tài xế O-H
nếu mà sôi nước thi mình hãy làm bài kiểm tra tổng thể nhé .kiểm tra két nước làm mát ,rồi kiểm tra dây coloa cánh quạt ,kiểm tra bơm nước còn hoạt động ko,cân lại bơm cao áp nếu tất cả ddeuf ko dc ban hãy mở nắp máy da kiêm tra roăng quy láp
Cụ ơi những điều cụ đưa ra bác chủ thớt đã kể hết rùi mà,cụ có cao kiến gì nữa không ạ?

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
-Động cơ quá nóng.(so với bình thường) có thể do thiếu dầu bôi trơn hoặc sai thời điểm đánh lửa.
Đó là ý kiến của em.Mong các cụ đóng góp thêm ạ

Diabay

Tài xế O-H
.​

Các bạn nói trên khá là đầy đủ rồi. Nhưng,

Vẫn còn 1 trường hợp thực tế mình đã gặp (Máy xúc Komatsu 200-1): Không có lý do ở mọi bộ phận khác. Chỉ có khả năng trong hệ thống làm mát.

Đã vệ sinh sạch đường nước, đã bổ két ra thông sạch, bơm tốt, nước lưu thông tốt. Vẫn sôi nước.

Các bạn phán đoán tiếp cho vui nhé. Mình sẽ báo cáo cuối cùng.

sirduyduc

Tài xế O-H
ở phía trước két nước có giàn nóng của điều hòa, lâu ngày do nước và bụi bẩn bám vào=>tắc =>điều hòa bị giảm mát, quạt làm mát không hút được nhiều gió vào, có thể gặp là khi đi chậm hoặc đi lùi một đoạn dài thì quạt làm việc chậm hoặc không làm việc=>nóng nước.

sirduyduc

Tài xế O-H
còn cái van hằng nhiệt nữa các cụ ạ!
giờ con mới để ý đây là mục máy công trình...các cụ chém con khẽ thui ạ!:77::77::77::77::77::77:

Diabay

Tài xế O-H
còn cái van hằng nhiệt nữa các cụ ạ!
giờ con mới để ý đây là mục máy công trình...các cụ chém con khẽ thui ạ!:77::77::77::77::77::77:

OK. Bạn phán trúng tủ rùi đó. =d>

Khi đang làm 1 con máy khác, thì mình được mời xem con máy này. Hỏi rất cặn kẽ, thì được biết là không có lý do gì khác.

Đêm về suy nghĩ, đoán rằng chỉ còn lý do là nước làm mát bị chạy quẩn trong động cơ nhiều, không qua hết két làm mát, nên nước trong động cơ bị sôi, mặc dù không bị tắc ở đâu cả.

Hôm sau, trên đường sang máy, khi qua suối (Máy đang làm trên rừng, còn lâu mới kiếm được phụ tùng thay thế), mình chọn mấy viên đá cuội dạng quả trứng vịt.

Sang tới máy, mở nắp cửa van hằng nhiệt, vặt bỏ cái đoạn rỉ mục đi, tống luôn 1 hòn vừa đủ đậy cửa nước hồi quẩn, đậy nắp lại. Xong. Đi về. :105:

Chiều tối hôm đó chủ máy sang đón đưa ra thị xã chiêu đãi, cảm ơn rối rít: Máy ngon rồi anh ạ. Khi nào mua được van thì em sẽ lắp lại. Có thế thôi mà máy em phải nằm hơn tháng nay rồi. :))

Một kỷ niệm nho nhỏ. Một cách giải quyết rất quê, mà được việc. Nhưng thực tế nó là thế đó.

Vote cho bạn: =d>=d>=d>

Thân ái.

hondacuper

Tài xế O-H
ko biết nhà mình đã có ai gặp trường hợp máy vừa làm việc vừa phải có một vòi nước cắm vào két để bơm nước làm mát cho nó chưa nhỉ, máy không thổi gioăng mặt máy, két đã được thông, bỏ cả van hằng nhiệt, bơm nước tốt, chỉ cần rút vòi nước ra nửa tiếng là nước sôi ùng ục.

heobeohg

Tài xế O-H
Kính các cụ , em đã từng bị sôi nước, loại trừ hết các trường hợp mà ko đc, cuối cùng thay mặt máy là đc ạ. Có j các cụ đaij xá ạ.

bao7329

Tài xế O-H
OK. Bạn phán trúng tủ rùi đó. =d>

Khi đang làm 1 con máy khác, thì mình được mời xem con máy này. Hỏi rất cặn kẽ, thì được biết là không có lý do gì khác.

Đêm về suy nghĩ, đoán rằng chỉ còn lý do là nước làm mát bị chạy quẩn trong động cơ nhiều, không qua hết két làm mát, nên nước trong động cơ bị sôi, mặc dù không bị tắc ở đâu cả.

Hôm sau, trên đường sang máy, khi qua suối (Máy đang làm trên rừng, còn lâu mới kiếm được phụ tùng thay thế), mình chọn mấy viên đá cuội dạng quả trứng vịt.

Sang tới máy, mở nắp cửa van hằng nhiệt, vặt bỏ cái đoạn rỉ mục đi, tống luôn 1 hòn vừa đủ đậy cửa nước hồi quẩn, đậy nắp lại. Xong. Đi về. :105:

Chiều tối hôm đó chủ máy sang đón đưa ra thị xã chiêu đãi, cảm ơn rối rít: Máy ngon rồi anh ạ. Khi nào mua được van thì em sẽ lắp lại. Có thế thôi mà máy em phải nằm hơn tháng nay rồi. :))

Một kỷ niệm nho nhỏ. Một cách giải quyết rất quê, mà được việc. Nhưng thực tế nó là thế đó.

Vote cho bạn: =d>=d>=d>

Thân ái.
Đúng như bác đã nêu ra ở trên .em gặp rất nhiều trường hợp bỏ van hằng nhiệt không đóng lại đường nước quẩn lại bơm .hỏi thì cái gì cũng ngon mà vẫn sôi nước

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên