bênh về lái điện

B
Bình luận: 71Lượt xem: 5,559

anan_papo

Tài xế O-H
cụ bungati2012 sao lại phá hỏng được bộ trợ lực cơ chứ.nó có mỗi cái mô tơ với dây điện và cảm biến góc.mấy cái bánh răng thì o tính tiền.cụ nói rõ hơn là hỏng những gì được không.em ngồi hóng tin của cụ.cụ nháy cho e cái sdt nha.01255-591-765.e với cụ boy đang định sang chỗ cụ xem trực tuyến vụ này của cụ đấy ạ.

anan_papo

Tài xế O-H
mấy dòng cao em đã được bổ rùi.kia huyndai hay toyota e đã được bổ rùi.lần đầu e tháo cảm biến cũng không tránh được đổ vỡ.hì hì.lấy kinh nghiệm nhiều lần sau cụ nhỉ.

anan_papo

Tài xế O-H
mấy cái nhựa bên trong ấy dễ vợ thật.e sợ nó luôn.nói thật cẩn thận quá cũng chết.hạn chế đụng đến nó thì tốt.o lại phải mất công khắc phục.

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
tình hình là thằng bạn em có con xe Kia morning 2011 AT nhập khẩu.đang đi thì bi hiện đèn hình vô năng và mất trợ lực.
đã vào kiểm tra nhưng ko thấy có lỗi gì trên gscan.
tắt chìa khoá bật lại thì lại hết đèn và trợ lực lại bình thường, đi được 1 đoạn vào sóc cái là lại heienf đèn như vậy.tắt chìa khoá lần 2 đi được 20km lại bị.
giờ em vẫn chưa tìm ra nguyên nhân ,mà đọc ko ra lỗi lên muốn tham khảo ý kiến của các cụ.
lái kia moning hay bi
tình hình là thằng bạn em có con xe Kia morning 2011 AT nhập khẩu.đang đi thì bi hiện đèn hình vô năng và mất trợ lực.
tắt chìa khoá bật lại thì lại hết đèn và trợ lực lại bình thường, đi được 1 đoạn vào sóc cái là lại heienf đèn như vậy.tắt chìa khoá lần 2 đi được 20km lại bị.
giờ em vẫn chưa tìm ra nguyên nhân ,mà đọc ko ra lỗi lên muốn tham khảo ý kiến của các cụ.
lái kia moning hay bị lỗi lắm cụ ạ,, chập chơn kiểu này lúc dc lúc khong cũng khó xác đinh lắm.. e đã tưng tháo một con ra kiểm tra .. nhưng ko làm đc i hết,,, tốt nhất cụ cứ thay mới cho nó lành mà lại hiểu quả

bungati2012

Tài xế O-H
thay mới thì đơn giản, nhugw tai sao có người lại bảo là nếu bị hỏng ở cảm biến mô men thì có thẻ sửa dc và bảo hành còn ít nhất 1 năm thường thì 3 nâm, vạy họ làm cách nào???

anhngocnd

Tài xế O-H
báo cáo các bác là .... cần cù + ngu rốt thì bằng đại thông minh
chính thức em đã phá hỏng bộ trợ lực
đang đưa đi nhờ cao thủ sử lý, có gì em sẽ up ảnh và cmt lại ạ[DOUBLEPOST=1415636484,1415636249][/DOUBLEPOST]
ah nó hienj noi là C1292 Torque Sensor Signal Fail-Main & Sub
k nhầm thì. e này là e taxi ở uông bí......

hoangnguyen293

Tài xế O-H
Các cụ ơi xe kia hay bị lỗi này. Kia cerato cũng hay bị
trước chỗ em thực tập cũng dính một em thế này morning 2011 vào thấy khách kêu trợ lực chập chờn lúc có lúc không. đã thử thay toàn bộ lái điện rồi mà vẫn dính. cuối cùng là nó chập chờn con cầu chì :D cụ thớt thử kiểm lại xem sao
giờ mới biết đây là bệnh thường gặp của dòng xe

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
- Có một cách giảm chi phí và sửa chữa hiệu quả là Bác mở xem cảm biến đánh lái con nào chết thì thay con đó trong bộ này có 2 con ic có thể chết 1 trong 2 con ,bây giờ phải tìm một bộ tay lái khác để lấy ic để thay thế

taycle

Tài xế O-H
bác cho e biết xe trợ lực bằng điện hay thủy lực hay là cả hai?
theo em thì bác vào gara kiểm tra lần lượt từ phần cơ tới phần điện xem sao.

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Có khả năng nhiếu là cảm biến vô lăng
tôi nghĩ là không phải, con cảm biến đo chỉ báo lỗi thôi nó ko khoá lái đâu cụ
thay mới thì đơn giản, nhugw tai sao có người lại bảo là nếu bị hỏng ở cảm biến mô men thì có thẻ sửa dc và bảo hành còn ít nhất 1 năm thường thì 3 nâm, vạy họ làm cách nào???
chính xác là có sửa được thưa cụ. cảm biến momen có hai mắt nhận cụ tháo và đặt chính xác điểm 0, kể cả cụ tháo ra ngoài rồi cuộn lại cũng được nhưng lưu ý cụ nhé nó hết sức tỉ mỉ và khó hơn lên trời chúc cụn thành công
và thêm nữa tôi muốn góp ý với cụ cái cảm biến mo men rất ít hỏng chỉ là khó đặt lại chính xác điểm 0 nên thay thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên