bênh về lái điện

B
Bình luận: 71Lượt xem: 5,562

bungati2012

Tài xế O-H
mời các bác chiêm ngưỡng
ở dòng này cao su đệm hìn sao đã đucợ thay thế bằng then hoa ạ

[DOUBLEPOST=1415800498,1415800416][/DOUBLEPOST]
tôi nghĩ là không phải, con cảm biến đo chỉ báo lỗi thôi nó ko khoá lái đâu cụ

chính xác là có sửa được thưa cụ. cảm biến momen có hai mắt nhận cụ tháo và đặt chính xác điểm 0, kể cả cụ tháo ra ngoài rồi cuộn lại cũng được nhưng lưu ý cụ nhé nó hết sức tỉ mỉ và khó hơn lên trời chúc cụn thành công
và thêm nữa tôi muốn góp ý với cụ cái cảm biến mo men rất ít hỏng chỉ là khó đặt lại chính xác điểm 0 nên thay thôi
với gscan thì điểm 0 đều đặt được,nhưng em thử đặt rùi ạ
ko ăn thua, cứ thỉnh thoảng bị thỉnh thoảng lại dc

autohuyphat

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra cọc bình trưa ,xe có nắp thêm loa hay thiết bị gì không nếu nắp thêm anh em nội thất tháo cọc dương ra câu điện vào không xiết chặt ,vì ở cọc dương ắc quy có cầu trì của lái điện nha bạn bạn kiểm tra thử coi

tranhungkm

Tài xế O-H
nên vệ sinh kiểm tra kỹ lại dương nguần cầu trì tại cọc dương ắc quy và tháo mát sắt xi vệ sinh sạch rùi xiết lại xem sao cụ.còn phương án cuối cùng là thay cả cụm sau khi kiểm tra hết các giắc điện trong hệ thông lái của nó thôi ,giá em nhớ không nhầm tầm 13 củ gì đấy.

bungati2012

Tài xế O-H
theo nguyên lí của hệ thống lái điện:
thì cảm biến momen chính là cảm biến phần tử HALL
và trong bộ lái điện luôn có 2 con cảm biến này,và khi hiệu điện thế giữa 2 cực của 2 con chip chênh lệch trên ..... là ECU của EPS ngừng hoạt động.
thay 1 trong 2 hoặc thay cả 2 con chíp thì EPS hoạt động bình thường.
vấn đề ở chỗ loại chíp này ko có trên thị trường ,mà phải cấu xé từ bộ phận khác sang.
hiện nay dòng kia morning 2008 em đã tìm được loại chíp thay cho chíp này.có nghĩa là đã sửa được ạ.
em đang chết dở vì ko tìm đâu ra loại chíp của đời 2011 nó khác và nhỏ hơn nên chưa tìm dc.

thanhco1983

Tài xế O-H
theo nguyên lí của hệ thống lái điện:
thì cảm biến momen chính là cảm biến phần tử HALL
và trong bộ lái điện luôn có 2 con cảm biến này,và khi hiệu điện thế giữa 2 cực của 2 con chip chênh lệch trên ..... là ECU của EPS ngừng hoạt động.
thay 1 trong 2 hoặc thay cả 2 con chíp thì EPS hoạt động bình thường.
vấn đề ở chỗ loại chíp này ko có trên thị trường ,mà phải cấu xé từ bộ phận khác sang.
hiện nay dòng kia morning 2008 em đã tìm được loại chíp thay cho chíp này.có nghĩa là đã sửa được ạ.
em đang chết dở vì ko tìm đâu ra loại chíp của đời 2011 nó khác và nhỏ hơn nên chưa tìm dc.
Anh quên mất không gửi hàng cho em rồi, sáng mai nhắc anh sớm nhé

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
sao em tưởng bên hệ thống trợ lực lái điện có cảm biến này.ảnh có tài liệu nào nói rõ về hệ thống lại điện hay lái trợ lực điện cũng đc cho em xin tham khảo với
Bác thử nói, tại sao bác lại tưởng thế, tôi sẽ gỡ rối cho bác, còn tài liệu thì chịu rồi, chẳng có cái nào chính tắc cả

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
sao em tưởng bên hệ thống trợ lực lái điện có cảm biến này.ảnh có tài liệu nào nói rõ về hệ thống lại điện hay lái trợ lực điện cũng đc cho em xin tham khảo với
Em chả biết gì nhiều về mấy thứ này ,nhưng đại để là muốn calip cảm biến góc lái thì phải vào phần quản lý của ESP.Hơn nữa không phải chỉ xe trợ lực điện mới có cảm biến góc lái.

nguyenducdai

Tài xế O-H
Em chả biết gì nhiều về mấy thứ này ,nhưng đại để là muốn calip cảm biến góc lái thì phải vào phần quản lý của ESP.Hơn nữa không phải chỉ xe trợ lực điện mới có cảm biến góc lái.
em chưa có kinh nghiệm mong các bác chỉ giáo thêm
[MERGETIME="1416307700"][/MERGETIME]
Bác thử nói, tại sao bác lại tưởng thế, tôi sẽ gỡ rối cho bác, còn tài liệu thì chịu rồi, chẳng có cái nào chính tắc cả
vậy nó ở bên ESp hả bác?
[MERGETIME="1416307705"][/MERGETIME]
vậy nó ở bên ESp hả bác?
[MERGETIME="1416307712"][/MERGETIME]
vậy nó ở bên ESp hả bác?
[MERGETIME="1416307818"][/MERGETIME]
vậy nó ở bên ESp hả bác?em cũng chưa có nghiên cứu hay tìm hiểu nhiều về hệ thống này.
[MERGETIME="1416307823"][/MERGETIME]
vậy nó ở bên ESp hả bác?em cũng chưa có nghiên cứu hay tìm hiểu nhiều về hệ thống này.
[MERGETIME="1416307847"][/MERGETIME]
vậy nó ở bên ESp hả bác?em cũng chưa có nghiên cứu hay tìm hiểu về

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên