Bệnh xe SKO7 nâng chậm

H
Bình luận: 14Lượt xem: 1,624

nhacgtk48

Tài xế O-H
Bạn kiểm tra áp suất hai bơm dạt không.
Rồi rút hai cái ty năm âm trong ngăn kéo 1 la đê kết hợp hai bơm khi nâng và hai là ra trụ đào xem có bị xước không.
Hình như hai ty này giống nhau nêu trụ đào làm nhành thì đổi lần cho nhau thử xem sao.

hugbmt12

Tài xế O-H
Nóng lên vẩn làm việc bình thường, áp điều khiển tại thước nâng 40k ,đã thay thử thước ty chính và hai thước phụ .

hugbmt12

Tài xế O-H
Kể cả phốt xilanh ty nâng cũng đã thay mới,
Khi kết hợp vào arm nâng nhanh hơn ,đồng thời tiếng máy nổ gằn ăn tải hơn các bác ạ.

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Bác nào biết chỉ hộ .Xe của e làm việc bình thường nhưng nâng hơi chậm khi kết hợp vào arm thì nâng nhanh hơn .

nâng có 2 bơm nhưng áp chỉ hơn 100 k ko tang áp bơm được nhưng khi vào arm thi chi 1 bơm làm việc áp tăng lên 180k
Ông này nói kỳ !! Áp suất nâng cần được có 100kg lực trên xăng ti mét vuông mà ổng kêu là "XE CỦA EM LÀM VIỆC BÌNH THƯỜNG"!!:(:eek:
Ông kiểm kỹ lại coi, khi vừa nâng BOOM vừa co ARM lại thì áp suất của 2 bơm là bao nhiêu??
Tui lại đoán tiếp là cái xe này chân chạy yếu xìu luôn đúng không??

nhacgtk48

Tài xế O-H
Nóng lên vẩn làm việc bình thường, áp điều khiển tại thước nâng 40k ,đã thay thử thước ty chính và hai thước phụ .
Vậy bạn đã kiểm tra hai cái p1 cut bypass vàp2 cut bypass. Xem co bị xước không. Vì hai thằng này nó bị lọt dầu thì khi kết hợp dầu bị thất thoát.

mayxaydunghk

Tài xế O-H
Bác nào biết chỉ hộ .Xe của e làm việc bình thường nhưng nâng hơi chậm khi kết hợp vào arm thì nâng nhanh hơn .
mwosi cụ nghiên cứu

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại đường khiển mở suốt boom 2 ,chỗ bắt vào ngăn kéo có lọc lưới ,cụ tháo ra kiểm tra xem có bị tắc lọc không

CHUNG HUU

Tài xế O-H
Ông này nói kỳ !! Áp suất nâng cần được có 100kg lực trên xăng ti mét vuông mà ổng kêu là "XE CỦA EM LÀM VIỆC BÌNH THƯỜNG"!!:(:eek:
Ông kiểm kỹ lại coi, khi vừa nâng BOOM vừa co ARM lại thì áp suất của 2 bơm là bao nhiêu??
Di chuyển chạy bình thường ,bệnh này thường bị thiếu áp hoặc là bị lỗi suốt ngăn kéo thôi cụ ah

nhacgtk48

Tài xế O-H
Bac có thể giải thích thêm tại sao chân chạy lại yếu ko ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên