Bệnh xi nhan 3chân

quannhung1207
Bình luận: 18Lượt xem: 1,419

quannhung1207

Tài xế O-H
Chắc chắn sẽ làm nghề ít nhiều cũng đã từng gặp bệnh này của con xi nhan 3chân.
E hơi thắc mắc 1tí mong các bác thông lão giúp e.
Đó là tại sao có những con xe khi thay thế con rơle xi nhan 3chân.1số con xe lại cứ có tiếng kêu tành tạch.rất nhịp nhàng và đều đặn.nhưng lai không phải lúc bật đèn xin đường.
Các bác có thể góp ý.giải thích giúp e sao lại như vậy ạ.và cách sử lý e nó ra sao.
E cảm ơn.

bangdung

Tài xế O-H
Đó là tại sao có những con xe khi thay thế con rơle xi nhan 3chân.1số con xe lại cứ có tiếng kêu tành tạch.rất nhịp nhàng và đều đặn.nhưng lai không phải lúc bật đèn xin đường.
Các bác có thể góp ý.giải thích giúp e sao lại như vậy ạ.và cách sử lý e nó ra sao.
E cảm ơn.
chắc là bị ngắn mạch đoạn từ chân L rơ le lên công tắc hoặc hỏng tụ trong rơ le

Baotrongqb

Tài xế O-H
Thiếu mát relay thì relay rè rè.. thiếu mát bóng đèn thì bóng đèn sag yếu..
Thiếu bóng hay cháy bóng thì relay nháy nhanh hơn bt

garatuantrang

Tài xế O-H
E cảm ơn.
bệnh này trên các dòng xe nhật hàn thì tôi chưa gặp nhưng với dòng xe ben tàu vd xe chiến thắng thì đã gặp rất nhiều và đã xử lý hết bệnh. nguyên nhân là do công tắc gạt xi nhan chất lượng kém sử dụng lâu ngày bị mòn tiếp điểm tạo thành những bột đồng trên bề mặt, những bột đồng này tích tụ lâu dần nó sẽ dẫn điện khiến cho role xi nhan loại 3 chân cứ kêu lạch tạch mà đèn ko sáng. cụ chỉ cần tháo công tắc tổng đấy ra rồi vệ sinh sạch sẽ tiếp điểm sao cho 3 tiếp điểm đó đc cách nhau hoàn toàn là sẽ hết bệnh. cụ xử lý đc nhớ đổ xăng nhé :)

quannhung1207

Tài xế O-H
bệnh này trên các dòng xe nhật hàn thì tôi chưa gặp nhưng với dòng xe ben tàu vd xe chiến thắng thì đã gặp rất nhiều và đã xử lý hết bệnh. nguyên nhân là do công tắc gạt xi nhan chất lượng kém sử dụng lâu ngày bị mòn tiếp điểm tạo thành những bột đồng trên bề mặt, những bột đồng này tích tụ lâu dần nó sẽ dẫn điện khiến cho role xi nhan loại 3 chân cứ kêu lạch tạch mà đèn ko sáng. cụ chỉ cần tháo công tắc tổng đấy ra rồi vệ sinh sạch sẽ tiếp điểm sao cho 3 tiếp điểm đó đc cách nhau hoàn toàn là sẽ hết bệnh. cụ xử lý đc nhớ đổ xăng nhé :)
Nhưng bệnh e nó phát sinh ngay khi thay thế con xi nhan mới mà bác.

AET_Lam

Tài xế O-H
em củng xin hỏi một vấn đề về xi nhan. hôm em có thấy con xe tải cỡ 10 tấn bật công tắc haza nhưng em thấy 2 đèn sau đuôi chớp trước rồi tới đèn 2 bên hông chớp sau. Bác nào chỉ giúp em với.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên