bình xăng spark van đời 2010 có vấn đề lạ.

balong_autotn
Bình luận: 16Lượt xem: 3,848

balong_autotn

Tài xế O-H
chào các cụ hôm nay em làm con xe spark này có hiện tượng là khi mới nổ máy bình xăng có tiếng kêu như có chuột cắn trong bình xăng vậy,nhưng chỉ kêu một lúc rồi thôi,nó kêu ko theo quy luật nhất định nào cả,có khi kêu 2-3 tiếng một lúc có khi thi thoảng một tiếng.khi tắt máy cũng vậy.chủ xe bảo đi mấy thợ kt rồi người thì bảo bơm người bảo do van điều áp ,đã thay thử bơm xăng nhưng ko hết bệnh.em tháo cả cụm ra thì thấy ko lắp sai chỗ nào(cụm này bị tháo nhiều lắm rồi)chủ xe bảo kt chính xác để có phương án thay thế.nhưng nói trước là ko hết bệnh ko trả tiền.em tinh thay cả cụm nhưng nhỡ mà ko hết bệnh thì to tội.khổ nỗi xưởng em ko có sẵn pt lại ko có con xe nào để đổi thử.các cụ chém giúp em xem còn có nguyên nhân nào gây tiếng kêu trong bình xăng nữa ko,chuột thì ko có rồi em mang bật lửa ra soi nhưng ko thấy con nào hihi.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
trong bình xăng kêu to được như thế chỉ có duy nhất tiếng xăng hồi về thùng.bác nghe em xui dại tháo nắp bơm xăng ra để nó tự do rồi bật tắt khóa điện hay nổ máy làm sao cho nó phát ra tiếng kêu và quan sát kỹ là bác bắt được chuột ngay. vác cả cụm bơm chắc là ok thôi ah

balong_autotn

Tài xế O-H
em nhấc cả cụm lơ lửng cho nổ máy thì nó ko kêu cụ ạ.thế mới khó.ông này thay cái bơm mất gần một chai nhưng ko hết nên ông ấy bảo rút kinh nghiêm nối trước ko hết bênh ko trả tiền.mà nhỡ ko hết thật thì ôm một cụm ấy bao giờ mới bán đc.tiếng này giống tiếng kẹt kẹt cọ sát của các chi tiết bên trong chứ ko phải tiếng xăng hồi đâu.

hiep06c4b

Tài xế O-H
em chém chơi chơi nhé: cụ đã tháo thùng xăng ra kiểm tra chưa, theo em nghĩ thay bơm ko được rồi thì em nghi trong thùng xăng có 1 vật thể lạ, có thể là thể là nilon. khi bơm chạy nó hút vào nên nghe tiếng như vậy :D

balong_autotn

Tài xế O-H
em chưa tháo cụ ạ nhưng em tháo cum bơm rồi mang bật lửa ra soi rồi em cung hy vọng là tìm thấy cái nhẫn vàng 9 con 4 nhưng rất tiếc là ko có hihi

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em chém chơi chơi nhé: cụ đã tháo thùng xăng ra kiểm tra chưa, theo em nghĩ thay bơm ko được rồi thì em nghi trong thùng xăng có 1 vật thể lạ, có thể là thể là nilon. khi bơm chạy nó hút vào nên nghe tiếng như vậy :D

nếu có linon trong đó thì khi nó hút vào lọc liệu xe có nổ máy chạy được không hả cụ

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
em nhấc cả cụm lơ lửng cho nổ máy thì nó ko kêu cụ ạ.thế mới khó.ông này thay cái bơm mất gần một chai nhưng ko hết nên ông ấy bảo rút kinh nghiêm nối trước ko hết bênh ko trả tiền.mà nhỡ ko hết thật thì ôm một cụm ấy bao giờ mới bán đc.tiếng này giống tiếng kẹt kẹt cọ sát của các chi tiết bên trong chứ ko phải tiếng xăng hồi đâu.

theo em làm nghề hơn thua nhau là những lúc cần tư duy và quyết định.nhất là trong nghề của anh em mình .trong thùng xăng thì ngoài bơm và cụm van điều áp+trở báo xăng thì còn cái gì nữa không ah? tiếng kêu đó chỉ có bác nghe được.còn trong thùng thì nó chỉ có từng đó.chúc bác có những quyết định nhanh chóng và sáng suốt ah

dungtt

Tài xế O-H
theo em làm nghề hơn thua nhau là những lúc cần tư duy và quyết định.nhất là trong nghề của anh em mình .trong thùng xăng thì ngoài bơm và cụm van điều áp+trở báo xăng thì còn cái gì nữa không ah? tiếng kêu đó chỉ có bác nghe được.còn trong thùng thì nó chỉ có từng đó.chúc bác có những quyết định nhanh chóng và sáng suốt ah

bác hữu nói chuẩn đấy, nhiều lúc nghề nghiệp hơn thua nhau cái tư duy. chưa chác đã phải là ở thùng xăng đâu bác nhé, chỉ có tận nơi ở đó mới biết là bị gì thôi chứ bây giờ chỉ giúp được như vậy. dể loại trừ cho bác đỡ đau đầu thôi. nói chung là theo em nghĩ thì chưa chắc tiếng chuột kêu đã phát ra ở trong thùng đâu.

phamhuy

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra xem lỗ thông hơi cho thùng xăng có bị nghẹt không nhé, để kiểm tra lại, thì tao cho thùng xăng 1 khoảng hở (thông với khí trời) xem sao.
Làm cái này dể cháy nhà lắm, chuẩn bị bình chữa cháy kế bên nha cụ

balong_autotn

Tài xế O-H
đúng là nhiều cái đầu vẫn hơn một cái đầu thật.em xin đưa ra thêm 2 dữ kiện là khi tháo nắp cum bơm xăng or tháo nắp bình xăng ra thì nó ko kêu nữa.bác HUY đúng là cao thủ.thật ra bệnh thì em cũng tìm ra rồi,đưa lên đây để a e trao đổi và học hỏi thôi,mong các cụ góp ý thêm.(rất mong bác huy lại nhiệt tình với OH như xưa đê có dịp ae lại gặp nhau)

phamhuy

Tài xế O-H
đúng là nhiều cái đầu vẫn hơn một cái đầu thật.em xin đưa ra thêm 2 dữ kiện là khi tháo nắp cum bơm xăng or tháo nắp bình xăng ra thì nó ko kêu nữa.bác HUY đúng là cao thủ.thật ra bệnh thì em cũng tìm ra rồi,đưa lên đây để a e trao đổi và học hỏi thôi,mong các cụ góp ý thêm.(rất mong bác huy lại nhiệt tình với OH như xưa đê có dịp ae lại gặp nhau)
Bác cứ khách xáo, dạo này em hơi nhiều việc nên tranh thủ giờ này lên chém cho vui cùng các bác.

balong_autotn

Tài xế O-H
ko biết nhưng ae khác nghĩ sao nhưng em rất mong bác trở lại là một PHAM HUY đầy nhiệt huyết ngày nào.để nhưng kiến thức ,những kinh nghiệm quý báu của bác được sd một cách có ý nghĩa nhất. ko chỉ dừng lại ở việc phục vụ cho công việc mà còn có thể cho ae có cơ hội học hỏi,góp phần xd oh nói giêng và nền cn oto vn noi chung.

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
ko biết nhưng ae khác nghĩ sao nhưng em rất mong bác trở lại là một PHAM HUY đầy nhiệt huyết ngày nào.để nhưng kiến thức ,những kinh nghiệm quý báu của bác được sd một cách có ý nghĩa nhất. ko chỉ dừng lại ở việc phục vụ cho công việc mà còn có thể cho ae có cơ hội học hỏi,góp phần xd oh nói giêng và nền cn oto vn noi chung.

Bác cứ nói thế! Khi nào rãnh mới chém thôi chứ bác ấy bận lắm!

Mấy bệnh này Taxi nhiều lắm! Có khi còn bị tắt hơi EVAP đổ đầy bình xăng cả giờ đồng hồ luôn đó :)). Lúc trước em đi đổ xăng tại cây xăng, nơi có nhiều taxi tập trung em vào thì đứng chờ! rồi thấy 1 chú taxi tự đổ xăng một mình, em vào xem mới biết nó nút từ từ =))...
- Mấy vụ này nắm vững nguyên lý của hệ thống EVAP thì các bác sẻ tìm ra bện rất nhanh! Còn mò thì cực lắm vì làm với cái thùng xăng không được rít smorking :))

lehuyvu79

Tài xế O-H
Cái này không phải kêu trong thùng xăng đâu bơm thường bị hú ,còn tiếng kẹt kẹt cụ chui xuống gầm xe chỗ bình xăng kiểm tra nhé,hai là kt trên mui xe có ráp them cái gì không

balong_autotn

Tài xế O-H
tko sao cụ ạ .tuy tìm được pan nhưng em chưa công bố,cũng chưa cụ nào nói chính xác nguyên nhân gây ra tiếng kêu cả.các cụ cứ chém nhiệt tình.em nghĩ là pan này khá thú vị vì đã qua máy thợ già lõi đời mà ko ra.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên