Đang tải...

BMW 320i cần tư vấn

Thảo luận trong 'Tư vấn mua bán xe' bắt đầu bởi lachuynh, 19/9/14.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. lachuynh

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    0
    Xăng dự trữ:
    166 lít xăng
    Chào ace
    Hiện tại, mình vừa tậu con BMW 320i, nghe ở hãng tư vấn nên mua BH vật chất thân xe gì đó, mà thật sự mình cũng vừa mới chuyển qua sử dụng oto nen không có hiểu về mấy vấn đề này. Thật sự mình cũng muốn mua để yên tâm 1 chút khi đi đường nhưng lại nghe bạn bè mình nói dịch vụ bảo hiểm ở VN chán lắm, nếu sửa chữa bảo hiểm thì rất phiền phức giấy tờ, mình thấy phân vân quá. ACE nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp mình nên chọn dịch vụ BH của Cty nào là uy tín và tốt nhất? Thanks ace rất nhiều (0944241513 Ms.Thanh)

2. synguyenvn

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    227
    Mã lực:
    116
    Xăng dự trữ:
    2,705 lít xăng
    cũng có vài phiền phức nhưng k mua thi bị công an phạt bạn à, mà đi xe hơi kiểu j cũng cọ quẹt nên mua thì tốt nhất, coi như tiền mình đóng trước xài dần ấy mà

3. NgocDuy979

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    109
    Mã lực:
    76
    Xăng dự trữ:
    677 lít xăng
    Theo em nếu bác có quen hoặc thật thân với a nào làm bên bảo hiểm thì hãy mua. Chứ máy anh bên bảo hiểm hành kinh lắm. Mà xe có bị làm sao đấy thì họ kéo về 1 cái gara của họ làm không ra di hết, thậm chí làm song con chán hơn lúc chưa làm. Bác cứ tính 1 năm bác đi mà có sây sát nhiều lắm 1 năm bác sơn tút va víu cũng chỉ hết vài chiệu hoăc cao hơn cũng khong bằng bác bỏ ra cả đống tiền để mua bảo hiểm. Trừ trường hợp bị tai nạn, mà có bị tai nạn nếu đợi được bảo hiểm cũng mệt lắm bác ạ.

4. haiphuc

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    244
    Mã lực:
    116
    Xăng dự trữ:
    2,592 lít xăng
    Bảo hiểm vật chất và bảo hiểm dân sự là khác nhau.bảo hiểm dân sự là bắt buộc,cái này csgt có quyền ktra,còn bảo hiểm vật chất nghĩa là bảo hiểm thân vỏ xe,csgt ko có quyền ktra hay bắt buộc,cái này cụ có thể mua hay ko là tùy nhu cầu của cụ,theo nhà cháu là cụ nên mua,còn làm bảo iểm nhanh hay chậm hay là gì gì đó là tùy vào sự hiểu biết của cụ,cụ mà rắn,có ý ép bảo hiểm làm nhanh thì họ phải làm nhanh,nói chung tâm lý của ng dùng xe là khi mang xe đi làm bảo hiểm thì vẫn ngại.....nói nhiều.vì dù sao chủ xe vẫn à khách hangg của bảo hiểm,họ ko phục vụ tốt thì cụ có thể khiếu nại,hoăcj kiện cáo gì gì đó....nếu cụ có nhu cầu mua bảo hiểm vật chất xe thì cụ alô cho nhà cháu nhé.0965116638 ở hn nhé.