bmw x5 e70 không nổ dc máy yêu cầu mua thuốc nổ

G
Bình luận: 35Lượt xem: 4,402

thanhco1983

Tài xế O-H
Có kết quả rồi các cụ ơi
Cháu nó nổ hộp cas rồi ah trước mắt cháu thấy vậy theo cháu nó ko chỉ bị một hộp này mà có vài hộp nữa cũng tèo
Ecu động cơ có khả năng bị tèo theo
Hộp dsc củng có khả năng
Tcm cũng toi luôn
Vì mấy cháu kia cũng báo vàng và lỗi canbus
Cháu thay hộp cas xem sao. Đã rồi tính tiếp các cụ ah
Chúc mừng cụ đã tìm ra bệnh

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
ảnh cháu nó bị xém đây ah

tuanneo0811

Tài xế O-H
Có kết quả rồi các cụ ơi
Cháu nó nổ hộp cas rồi ah trước mắt cháu thấy vậy theo cháu nó ko chỉ bị một hộp này mà có vài hộp nữa cũng tèo
Ecu động cơ có khả năng bị tèo theo
Hộp dsc củng có khả năng
Tcm cũng toi luôn
Vì mấy cháu kia cũng báo vàng và lỗi canbus
Cháu thay hộp cas xem sao. Đã rồi tính tiếp các cụ ah
"nổ hộp" thì đa phần là ngược cọc bình, mà nổ hộp đấy sao đề được hả cụ?
con X5 em vừa kiểm tra thì cũng tỏi hộp động cơ rồi, nước vào, bây giờ đang lên thớt chờ !

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
"nổ hộp" thì đa phần là ngược cọc bình, mà nổ hộp đấy sao đề được hả cụ?
con X5 em vừa kiểm tra thì cũng tỏi hộp động cơ rồi, nước vào, bây giờ đang lên thớt chờ !
nổ 4 con tụ 1 con điện trở đó là mắt thường nhìn thấy còn trong bo mạch chết con nào nữa kết thúc kiểm tra thay hộp cas luôn có mấy hộp liên quan nữa mà thay hộp này và kiểm tra canbus xem có bị chập ko mà mấy hộp kia báo vàng và lỗi canbus

tuanneo0811

Tài xế O-H
Đường Can cụ có dí thẳng vào 12v cũng chằng chết đuợc! Còn em nghi hộp cuă cụ chết là do đường 5V bị chập lên nguồn nên mới nổ đuợc tụ và cháy trở

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Nếu chập 5v thì chắc chắn không khởi động được đằng này vẫn đề được mà mất lửa . Em chỉ kiểm tra đến vậy thôi hết nhiệm vụ còn việc thay
Trên hình không thấy gì bác nhỉ.
Nhưng dù sao cũng thấy có hướng mới.
Có thông tin kết quả bác chia sẻ với anh em nhé.
cụ phóng to ảnh lên là thấy mấy con nó đen đen ấy

tuanneo0811

Tài xế O-H
em nói đơn giản thôi, nguyên tắc để nổ được những con tụ xung quanh vi xử lý như vậy chỉ có thể là quá áp, nổ điện trở là quá dòng. cũng có trường hợp nó tự chết nhưng rất hiếm. khả năng cao là do chập dây bên ngoài hoặc do thợ câu lung tung. Hộp còn vào được thì tức vi xử lý còn sống nhưng có thể đã chết 1 số cổng. CAN thì phải qua IC trung gian mới đến vi xử lý, mà có di thẳng vào nguồn nó cũng chẳng chết được. Còn như cụ nói vẫn đề được thì phải nghiên cứu thật :)

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
con này có hộp mới em cũng chẳng giám cắm vào vì khi cắm vào có khả năng toi luôn hộp mới lên vấn đề này để cao thủ giám khẳng định là ổn sẽ làm việc này các cụ ah
lương em ko đủ để trả cho vụ này lên em chỉ xem các cao thủ làm thôi em khám ra bệnh là nhiệm vụ em hoàn thành
chờ mấy hôm nữa có kết quả em sẽ thông báo

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
đã có thuốc nổ cho em x5 ok rồi các cụ ah chết hộp cas em đã thay và ok cài mất 30 phút các cụ ah mà nguy hiểm lắm hộ cas chạy dc một nửa dừng lại 5 phút mới chạy tiếp tưởng toi luôn hộp mới
do em dùng máy xạc cắm vào để cài điện ko ổn định đột ngột tăng lên 16v dừng ở đó 5 phút sau chạy tiếp và ok giao xe rồi các cụ ah

viethungauto

Tài xế O-H
Chúc mừng cụ đã tìm ra bệnh
nếu cụ khẳng định chắc chắn hỏng ở hộp DME thì cụ cứ đem hộp đi sửa thôi .còn cả những hộp nào có liên quan nữa. em thì cũng không hiểu biết rõ cho lắm về điện hộp nên có việc gì liên quan đến hộp là toàn gọi anh em bên công ty ETP-LAB sang giúp thôi cụ ak. mấy anh em bên ý cũng nhiệt tình mà giá cả sc hộp cũng hợp lý nếu như cụ chưa sửa xong mà có nhu cầu sửa hộp thì cụ cứ gọi vào số này nhé có gì anh em bên đó sẽ hỗ trợ và tư vấn cho cụ.
hotline:0166.9977.434

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên