bộ phận nằm trong vô lăng

P
Bình luận: 6Lượt xem: 2,961

phamvanlong

Tài xế O-H
Các Bác cho e hỏi cái này tên tiếng anh gọi là "Spiral cable" còn tên tiếng Việt là gì ạ? công dụng của nó là để làm gì?

kuli_tyt202

Tài xế O-H
Các Bác cho e hỏi cái này tên tiếng anh gọi là "Spiral cable" còn tên tiếng Việt là gì ạ? công dụng của nó là để làm gì?View attachment 27657
nó là cáp xoắn.
theo cái hình thì nó là cuộn cáp xoắn có 2line truyền, 1 cho túi khí trên vôlăng (giắc màu vàng) 2 cho nút bấm điều khiển radio-cd.
do có nhiều đường truyền nên phải dùng cáp dẹp nhiều line cuộn lại đảm bảo khi đánh hết volăng trái phải ko gián đoạn đường truyền.
tổng số vòng có thể quay là 5 vòng, khi lắp vào phải chia giữa làm sao có thể quay trái-phải mỗi bên được 2,5 vòng (vôlăng chỉ quay được gần 2vòng mỗi bên.
*** e biết vậy, có j sai các bác chỉ dạy thêm.
+ cuộn cáp trên hình giống của thằng innova,fortune. Nhưng thằng inn ko dùng dây có giắc màu đen bác ah.
[MERGETIME="1414831120"][/MERGETIME]
vsorrsss
nó là cáp xoắn.
theo cái hình thì nó là cuộn cáp xoắn có 2line truyền, 1 cho túi khí trên vôlăng (giắc màu vàng) 2 cho nút bấm điều khiển radio-cd.
do có nhiều đường truyền nên phải dùng cáp dẹp nhiều line cuộn lại đảm bảo khi đánh hết volăng trái phải ko gián đoạn đường truyền.
tổng số vòng có thể quay là 5 vòng, khi lắp vào phải chia giữa làm sao có thể quay trái-phải mỗi bên được 2,5 vòng (vôlăng chỉ quay được gần 2vòng mỗi bên.
*** e biết vậy, có j sai các bác chỉ dạy thêm.
+ cuộn cáp trên hình giống của thằng innova,fortune. Nhưng thằng inn ko dùng dây có giắc màu đen bác ah.
sorry, đính chính lại
cái giắc màu đen ko dùng, đường điều khiển cd và kèn là cái chân giắc nằm kế bên dây màu vàng đó bác, hihi chém hăng wá nên tầm bậy.

hvn9999

Tài xế O-H
miền bắc gọi là cáp còi
miền nam gọi là cuộn kèn

em chuyên sửa chữa thay ruột cuộn cáp này , mọi loại xe đều làm được

Nissan nava v5.jpg

navara12 (4).jpg

hvn9999

Tài xế O-H
miền bắc gọi là cáp còi
miền nam gọi là cuộn kèn
tiếng anh là ClockSpring

em chuyên sửa chữa thay ruột cuộn cáp này , mọi loại xe đều làm được
bác nào cần hỏi gì kỹ thuật alo em 0903403999

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Chủ đề bác đang quan tâm

Bên trên