Bộ tiết chế máy phát điện

L
Bình luận: 55Lượt xem: 5,525

sugiacuathanchet

Tài xế O-H
Như vậy liệu có đủ sạc ắc quy không cụ? và khi ta dùng bình lớn hơn tiêu chuẩn quá nhiều thì hệ thống điện và điện tử sẽ thế nào ạ?
Dùng bình lớn quá thì hại củ đề thôi, còn sạc ắc quy nhiều hay ít phụ thuộc vào lượng điện tiêu thụ chứ bác đâu thể do bình lớn bình nhỏ đc

vietdung1510vn

Tài xế O-H
k

kiểm tra bên ngoài tốt nhưng lắp trên xe không đáp ứng được là sao hả cụ.nó "tốt" sao lại không đáp ứng được
kiếm tra bên ngoài tốt là nó không chết, nhưng khi lắp vào máy thì nó không đáp ứng được điện cho xe khi xe có dùng thêm các thiết bị phụ. kiểu nó phát chập chờn đó bác

Thanh_Son_1807

Tài xế O-H
Đo điện áp Accu khi tắt máy bằng hoặc lớn hơn 12V , đo điện áp khi động cơ hoạt động nếu điện áp khoảng 13.4 đến 14.2 thì máy phát điện còn tốt.

vanminhbg

Tài xế O-H
cho em hỏi về cách nhận biết và thử nghiệm xem bộ tiết chế của máy phát điện trên xe hơi còn tốt hay không.
bác
với một tiết chế bán dẫn,thì mình có thể kiểm tra được chân nào là chân S của cuộn dây roto,nối qua bộ tiết chế vi mạch được không mấy bác
Như vậy liệu có đủ sạc ắc quy không cụ? và khi ta dùng bình lớn hơn tiêu chuẩn quá nhiều thì hệ thống điện và điện tử sẽ thế nào ạ?
bác dùng bình lớn quá nhanh đi máy phát lắm. khuyên bác đừng ham hố dùng bình lớn quá

vanminhbg

Tài xế O-H
cho em hỏi về cách nhận biết và thử nghiệm xem bộ tiết chế của máy phát điện trên xe hơi còn tốt hay không.
theo em biết và vẫn làm thì IC thử được bằng máy thử đa số là loại có đi ôt con . còn ko có thì ko thử được bằng máy thử tự chế mà phải lắm lên máy phát hoặc máy thử chuyên dụng

vanminhbg

Tài xế O-H
Sao lại hỏng được, hả bác? Bác có thể giải thích hộ được không, vì tôi chưa tìm được lý do chết trong tình huống này
theo như em hiểu thì bình càng lớn thì dòng sạc vào cũng sẽ lớn. máy phát của bác sẽ phải gồng mình lên làm việc. để đáp ứng được dòng sạc ma bình nó yêu cầu. nói tóm lại bình của bác nó cũng như một cái phụ tải vậy.

bao7329

Tài xế O-H
theo như em hiểu thì bình càng lớn thì dòng sạc vào cũng sẽ lớn. máy phát của bác sẽ phải gồng mình lên làm việc. để đáp ứng được dòng sạc ma bình nó yêu cầu. nói tóm lại bình của bác nó cũng như một cái phụ tải vậy.
Chả sao cả .cái máy phát 20A vẫn sạc cái bình 200A vô tư

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Đấy là bác nghĩ thôi, không có cơ sở

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên