Bộ vi sai_bánh răng hypoit

ecorrun_bq
Bình luận: 59Lượt xem: 10,488

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bon chen bắt lỗi cụ bánh cái..
Cái ý 1 sao cu lại khẳng định không có bộ vi sai dùng bánh răng hypoid..bản chất bámh răng hypoid trong cầu là bánh răng quả dứa và bánh răng vành chậu đấy cụ bánh...sao cụ lại bảo không có nhỉ..lạ thật
Bắt thế nào được vụ này. Tuột rồi. Không có vi sai hypoid nhé

bangdung

Tài xế O-H
- mượn thớt này mong được các bác chém
cũng là bánh răng hypoid , tại sao lại dùng răng kiểu xoắn xoắn nghiêng nghiêng vậy?

kremlin88

Tài xế O-H
- Không có bộ vi sai dùng bánh răng hypoit
- Bài toán không đủ dữ liệu nên có nhiều đáp án: động cơ có thay đổi chiều quay không; lật cầu là lật theo kiểu đối xứng trục hay đối xứng tâm?
theo đối với xe khác thế nào t không biết, nhưng chắc chắn đối với xe tải, xe khách gần như 100% bộ vi sai dùng bánh răng hypoid.
- Bài toán bạn đưa ra đầy đủ dữ liệu:
Ý bạn ấy nói cụ thể như thế này: Ví dụ, Bây giờ bạn có xe tải hyundai 5.0T với khung gầm bố trí: Động cơ đặt trước dẫn động cầu sau. Bây giờ bạn ấy muốn chuyển đổi xe đó sang xe tải với khung gầm bố trí Động cơ đặt sau dẫn động cầu sau, trong điều kiện vẫn giữ nguyên động cơ, hộp số, cầu sau (được phép thay đổi Chassi). Có được không?

Tôi trả lời là được, Chỉ có điều bạn phải tháo bộ cầu ra, đảo lại chiều ăn khớp của cặp bánh răng Hypoiod là được. Vì nếu không tháo đảo lại chiều, giữ nguyên cầu vậy lắp lên thì xe sẽ chuyển động lùi

Cai banh xe

theo đối với xe khác thế nào t không biết, nhưng chắc chắn đối với xe tải, xe khách gần như 100% bộ vi sai dùng bánh răng hypoid.
- Bài toán bạn đưa ra đầy đủ dữ liệu:
Ý bạn ấy nói cụ thể như thế này: Ví dụ, Bây giờ bạn có xe tải hyundai 5.0T với khung gầm bố trí: Động cơ đặt trước dẫn động cầu sau. Bây giờ bạn ấy muốn chuyển đổi xe đó sang xe tải với khung gầm bố trí Động cơ đặt sau dẫn động cầu sau, trong điều kiện vẫn giữ nguyên động cơ, hộp số, cầu sau (được phép thay đổi Chassi). Có được không?

Tôi trả lời là được, Chỉ có điều bạn phải tháo bộ cầu ra, đảo lại chiều ăn khớp của cặp bánh răng Hypoiod là được. Vì nếu không tháo đảo lại chiều, giữ nguyên cầu vậy lắp lên thì xe sẽ chuyển động lùiView attachment 45675
Bác đưa ra trích dẫn, rất tốt, nói có sách, mách có chứng. Bác đã dịch được hết những từ trong cái mà bác trích dẫn chưa? Dịch xong hết đi, đưa lên đây rồi hãy cãi nhé

Cai banh xe

Reduction: cơ cấu giảm tốc
Gear shape: loại bánh răng
Hypoid Gear: bánh răng hypoid

ok
Bác dịch hoàn toàn đúng. Như vậy, chỉ có bộ giảm tốc dùng hypoid, còn vi sai thì dùng straight bevel chứ không phải hypoid. Bác xem lại đề bài của bác chủ "Đối với bộ vi sai sử dụng loại bánh răng hypoit", và câu trả lời của tôi là không có bộ vi sai dùng bánh răng hypoid; rồi áp đoạn dịch của bác vào nhé

kremlin88

Tài xế O-H
Bác dịch hoàn toàn đúng. Như vậy, chỉ có bộ giảm tốc dùng hypoid, còn vi sai thì dùng straight bevel chứ không phải hypoid. Bác xem lại đề bài của bác chủ "Đối với bộ vi sai sử dụng loại bánh răng hypoit", và câu trả lời của tôi là không có bộ vi sai dùng bánh răng hypoid; rồi áp đoạn dịch của bác vào nhé
dạ, bác dịch hộ em cái này nhé

chi tiết số 10, 24 là cái nằm trong bộ Reduction đó

Bác đi vào tiểu tiết quá,, Bộ vi sai bạn kia nói là cụm cầu sau,cái differential mà dịch đó phần nhỏ trong cả cái cụm vi sai kia.

Một ví dụ đơn giản bạn thử gõ Google Bộ vi sai hay assy -differential Kết quả chủ yếu là cả một cụm.Ví dụ bạn tra cái mã phụ tùng 530005A600 ASSY-DIFFERENTIAL xem người ta đặt tên cái phụ tùng này là gì

Và trong tất cả các nơi, cái cụm Vi sai (cầu) người ta quan tâm và hay sửa chữa nhất vẫn là cái bộ Reduction chứ không phải cái differential

Cai banh xe

dạ, bác dịch hộ em cái này nhé

chi tiết số 10, 24 là cái nằm trong bộ Reduction đó

Bác đi vào tiểu tiết quá,, Bộ vi sai bạn kia nói là cụm cầu sau,cái differential mà dịch đó phần nhỏ trong cả cái cụm vi sai kia.

Một ví dụ đơn giản bạn thử gõ Google Bộ vi sai hay assy -differential Kết quả chủ yếu là cả một cụm.Ví dụ bạn tra cái mã phụ tùng 530005A600 ASSY-DIFFERENTIAL xem người ta đặt tên cái phụ tùng này là gì View attachment 45677
Và trong tất cả các nơi, cái cụm Vi sai (cầu) người ta quan tâm và hay sửa chữa nhất vẫn là cái bộ Reduction chứ không phải cái differential
- Chi tiết số 10, tên chính thức là bánh răng chủ động (tất nhiên của bộ giảm tốc), tên dân dã là bánh răng quả dứa
- Chi tiết số 24, tên chính thức là bánh răng bị động (tất nhiên của bộ giảm tốc), tên dân dã là bánh răng vành chậu
- Bộ đôi 2 chi tiết này, chính thức gọi là bộ truyền lực cuối
Mấy cái này thì bác nói đúng, tôi nói đúng, nên không bàn nữa
"Bộ vi sai bạn kia nói là cụm cầu sau", đó là ý bác hiểu (có thể có 1 số người khác xuề xòa thì cũng hiểu vậy). Trong kỹ thuật, mỗi chi tiết có một cái tên, vài nhiệm vụ, không thể xuề xòa được. Nhiều chi tiết cùng ở vị trí sát nhau nhưng có nhiệm vụ khác nhau. Trong trường hợp cụ thể này, vi sai và truyền lực cuối có chức phận khác nhau
Bác không phải là người đầu tiên nói tôi là tiểu tiết, tự tôi cũng biết điều đó, làm kỹ thuật thì phải vậy, không thể nông dân được, nhất là khi đang đứng trên bục giảng để dạy con người ta. Thày hơn thợ ở cái chỗ tầm nhìn và chuẩn mực
Không ai trong giới khoa học chấp nhận những thông tin của Google, hay wikipedia là chính thống hay chứng cứ khoa học cả, nó chỉ là thông tin khoa học không kiểm chứng. Vì vậy tôi cũng không tin vụ gõ Guc đâu
Cái việc mọi nơi hay sửa chi tiết của bộ giảm tốc là bình thường, đơn giản vì nó hay bị hỏng vì làm việc nhiều hơn, trong bài này, điều đó chả nói lên điều gì

bangdung

Tài xế O-H
Xin bác định nghĩa bánh răng hypoid là gì?
Thật ra em không biết từ hypoid là gì cả ,. Chỉ biết các bác đang bàn luận về bánh răng quả dứa và bánh răng vành chậu
Tại vì nhìn răng 2 chi tiết này không như những răng thường khác mà chưa hiểu tác dụng sự khác biệt đấy (xoắn xoắn cong cong )
bác biết giải thích cho em

Cai banh xe

Thật ra em không biết từ hypoid là gì cả ,. Chỉ biết các bác đang bàn luận về bánh răng quả dứa và bánh răng vành chậu
Tại vì nhìn răng 2 chi tiết này không như những răng thường khác mà chưa hiểu tác dụng sự khác biệt đấy (xoắn xoắn cong cong )
bác biết giải thích cho em
Giải thích gì đâu, điều chỉnh tý thôi, hypoid chính là cái côn côn, xoắn xoắn, cong cong đó

kremlin88

Tài xế O-H
Không xuề xoà à nha,tôi chỉ giải thích
- Chi tiết số 10, tên chính thức là bánh răng chủ động (tất nhiên của bộ giảm tốc), tên dân dã là bánh răng quả dứa
- Chi tiết số 24, tên chính thức là bánh răng bị động (tất nhiên của bộ giảm tốc), tên dân dã là bánh răng vành chậu
Bác quan tâm tiểu tiết sao Bác không để ý nhé differential case là tên số 24. cũng có Differential đó. Tài liệu này là tài liệu của HYUNDAI nhé.
Nếu bác không trích dẫn lời chủ thớt tôi khẳng định tôi thua.
Khi bác đã trích dẫn lời chủ thớt, bác phán vậy chưa đúng. Khi đã nói đến Bộ, từ bộ nó bao hàm nghĩa tổng thể, mang ý nghĩa rộng hơn . Cái bạn nghĩ chỉ là Cơ cấu vi sai mà thôi.
Giống như tên gọi cái xe đạp thôi,nó không chỉ gồm cái bàn đạp và hai cái bánh xe.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên