Bơm Hitachi UH025-7

H
Bình luận: 3Lượt xem: 4,510

hoannbk

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ!
tình hình là em đang nhận làm bơm UH025-7. em nó bị chảy phốt bơm, chủ máy mở cốt đi hàn đắp và tiện lại. Về lắp vào thì mất 1 bơm. Hiện trạng thợ trước mở ra thay 2 mặt chà, piston, đĩa lỗ, xong chạy được 10 phút thì di chuyển cắt lái mất bơm trước. Chống cần chân đó vẫn chạy được.
Em xuống mở ra thấy sau lưng mặt chà bơm trước rất sáng ( có hiện tượng nhảy mặt chà) nhưng không hiểu vì sao? VÌ LẮP VÀO QUAY VẪN THẤY NẶNG.
kính mong sự chỉ giáo của các cụ!

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ!
tình hình là em đang nhận làm bơm UH025-7. em nó bị chảy phốt bơm, chủ máy mở cốt đi hàn đắp và tiện lại. Về lắp vào thì mất 1 bơm. Hiện trạng thợ trước mở ra thay 2 mặt chà, piston, đĩa lỗ, xong chạy được 10 phút thì di chuyển cắt lái mất bơm trước. Chống cần chân đó vẫn chạy được.
Em xuống mở ra thấy sau lưng mặt chà bơm trước rất sáng ( có hiện tượng nhảy mặt chà) nhưng không hiểu vì sao? VÌ LẮP VÀO QUAY VẪN THẤY NẶNG.

View attachment 27755

View attachment 27756

View attachment 27757

View attachment 27758

View attachment 27759
bẩm cụ , cụ kiểm tra cho nhà cháu xem có bị kênh vòng bi ko ạ

anhvukt

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ!

View attachment 27755

View attachment 27756

View attachment 27757

View attachment 27758

View attachment 27759
Vâng cụ đã xác định được là hiện tượng nhảy mặt chà rồi thì cụ kiểm kê hết lại xem còn có dư hoặc thiếu căn gì trong bơm nữa không? Bên cạnh đó cụ lắp lại kiểm tra từ từ xem nặng ở điểm nào, lắp từng bơm và cẩn thận kiểm tra từng bơm vậy, nặng thì nặng như thế nào? tầm quay nặng khoảng bao nhiêu kg đè lên thì quay được ạ? kính mong cụ sớm tìm ra, Chúc cụ ngày mới Zui vẻ, làm cốc đen-đá nha cụ.!

hoannbk

Tài xế O-H
chào các cụ!
tình hình là chiều qua em đã kiểm tra rất kỹ, chính xác là thiếu căn của bạc đạn nên cốt rục rịch. và thợ trước chỉnh lưu lượng cao hết cỡ luôn.
EM ĐÃ CĂN BẠC ĐẠN LẠI---> CỐT KHÔNG RỤC RỊCH ĐƯỢC, HẠ BỚT LƯU LƯỢNG. XONG MÁY CHẠY ỔN RỒI Ạ. nhưng chưa dám ép hết ga hết áp vì để chạy vài bữa đã.
CẢM ƠN CÁC CỤ TRÊN DIỄN ĐÀN RẤT NHIỀU!
CHÚC MỌI NGƯỜI NGÀY MỚI MAY MẮN!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên