Bơm xăng có bị chập cháy trong thùng xăng ?

reypeo
Bình luận: 33Lượt xem: 5,925

hyundai138

Tài xế O-H
theo ý kiến của em. thì bơm được ngâm trong bình xăng có tác dụng làm mát bơm. còn trường hợp cháy nổ thì cần phải có thêm không khí. may chăng có tia lửa điện không thì chưa đủ cháy nổ.
em chém tạm có gì sai các bác sửa giúp em!

mcv30

Tài xế O-H
khả năng cháy là rất ít , có thể nói không thể nếu xe đi bình thường và hết xăng .
Vì thứ nhất có cầu chì
thứ hai tỉ lệ hỗn hợp không đạt để xảy ra cháy nổ

viethoangvkt123

Tài xế O-H
theo ý kiến của em. thì bơm được ngâm trong bình xăng có tác dụng làm mát bơm. còn trường hợp cháy nổ thì cần phải có thêm không khí. may chăng có tia lửa điện không thì chưa đủ cháy nổ.
em chém tạm có gì sai các bác sửa giúp em!
Theo em thì bơm xăng được ngâm trong bình xăng, trong điều kiện không có O2, do vậy ko cháy được, đấy là ngu kiến của em, mong các cụ chỉ giáo thêm

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Theo em thì bơm xăng được ngâm trong bình xăng, trong điều kiện không có O2, do vậy ko cháy được, đấy là ngu kiến của em, mong các cụ chỉ giáo thêm
Bình xăng vẫn có đường thông hơi chứ nhỉ, mà có đường thông hơi với khí quyển thì phải có O2, mà có O2 + xăng thì chỉ cần có lửa là nó cháy. Vấn đề là chưa có lửa thôi.

longcocacola

Tài xế O-H
rất khó có thể cháy dk, dù bình gần hết xăng bạc ah ! vì cần áp suất cao, tia lửa điện mạnh chưa kể nhiệt độ, (hỗn hợp đạt tỉ lệ - mừ ở đây hơi xăng đậm, em o2 lẻ loi quá). kiến thức e chỉ đến thế thui mong bác thông cảm

hieu1987

Tài xế O-H
Anh em cho hỏi tý : bơm xăng điện sao thả trong thùng xăng lại ko chập cháy gì? hỏi ngu mới zô nghề :3
Bơm xăng cho hệ thống EFI dùng động cơ điện 1 chiều có chổi than, thời kỳ những năm 70-80 thế kỷ trước thường lắp ngoài thùng xăng (hầu hết ở gầm xe, một số hãng lắp trong khoang động cơ), và thường gây ra tiếng ồn khó chịu cho lái xe và người ngồi trên xe. Vì vậy, từ những năm 90 trở lại đây, bơm xăng được lắp ngâm trong thùng xăng, mục đích chính là làm giảm tiếng ồn. Dù lắp ngoài hay trong thùng xăng cũng không thể gây cháy được vì xăng ở trong hệ thống nhiên liệu rất kín, không có không khí để cháy (chổi than, cổ góp luôn được ngâm trong xăng)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên