Bơm xăng xe vios 2010

XUANHA.AUTO
Bình luận: 16Lượt xem: 5,865

XUANHA.AUTO

Tài xế O-H
Các bác ơi em gặp con xe vios đời 2010 phức tạp quá: cứ thay bơm xăng mới được khoảng 1 tuần thì lại hỏng em kiểm tra điện điều khiển rồi, áp suất nhiên liệu vẫn ổn định, thùng xăng và đường ống sạch sẽ nhưng không hiểu tại sao cứ thay bơm được 1 thời gian nó lại cháy. Hình như loại này còn có 1 bộ lọc hơi xăng nữa phải không các bác? có bác nào hiều nhiều về cái này không chỉ giáo cho em mấy đường nhé. cảm ơn các bác

nhatand1

Tài xế O-H
Về phần bơm xăng thì Vios thường ít bị lỗi, nếu Innova thì có thể chấp nhận được. Mà bác thay mấy cái rồi, loại bơm đó giá bao nhiêu?

CARSTUAN

Tài xế O-H
Các bác ơi em gặp con xe vios đời 2010 phức tạp quá: cứ thay bơm xăng mới được khoảng 1 tuần thì lại hỏng em kiểm tra điện điều khiển rồi, áp suất nhiên liệu vẫn ổn định, thùng xăng và đường ống sạch sẽ nhưng không hiểu tại sao cứ thay bơm được 1 thời gian nó lại cháy. Hình như loại này còn có 1 bộ lọc hơi xăng nữa phải không các bác? có bác nào hiều nhiều về cái này không chỉ giáo cho em mấy đường nhé. cảm ơn các bác
về vấn đề của cụ .cụ cho em hỏi là bơm xăng của cụ loại gì xịn hay trung quốc bơm xịn mua ngoài trên 2t loại của cụ mua bao nhiêu và bên trong thùng có cái lọc bằng nhựa cụ đã thay chưa và thay loại nào??

nhatand1

Tài xế O-H
Lọc đó bị kẹt cũng hay cháy bơm, nhưng thường thì trong cụm bơm xăng mới sẽ có lọc mới mà. nó là 1 miếng mút thui. chứ Vios không có cục nhựa đâu. Còn lọc xăng of nó nếu mà giống camry thì nó nằm trên khoang động cơ kìa.

XUANHA.AUTO

Tài xế O-H
bác ơi xe này không có bầu lọc nào ở khoang động cơ cả, chỉ có bộ lọc ở trong giá lắp bơm xăng ấy và có 1 bộ lọc lắp với đường thông áp của thùng xăng. cái lọc xăng bên trong nó là j vậy các bác

CARSTUAN

Tài xế O-H
Lọc đó bị kẹt cũng hay cháy bơm, nhưng thường thì trong cụm bơm xăng mới sẽ có lọc mới mà. nó là 1 miếng mút thui. chứ Vios không có cục nhựa đâu. Còn lọc xăng of nó nếu mà giống camry thì nó nằm trên khoang động cơ kìa.
vios có 1 lọc thô là tấm lưới bằng nhựa và 1 lọc tinh là cụm nhựa để đút bơm xăng vào cụ nhé còn về nguyên nhân cháy bơm thường là trong xăng có nước hoặc bơm đểu lọc đểu xưởng em là hãng taxi vios nhiều lắm cụ ạ

waveRS1202

Tài xế O-H
cụ mua bơm xin thay vào đê. chắc là mua bơm đểu nên chạy dc vài bữa là chết. cụ mua bơm bosch thì ới em nhé bên em chuyên phân phối hàng bosch đây bảo hành 6 tháng luôn.

quytuyet83

Tài xế O-H
Chắc cụ mua bơm không tốt thôi, không có chuyện đó đâu. bác bỏ hơn 2T mua bơm xịn và kiểm tra lọc xem có tắc không

nhuy08

Tài xế O-H
En toàn mua bơm bãi về thay chạy OK. test ngoài chạy khoảng 5KG/cm2 là chạy OK. có hàng em cứ lấy khoảng 10 con thay dần. chưa thấy bị hỏng lại con nào.

quytuyet83

Tài xế O-H
Các bác xem giúp em có phần tài liệu về phần cụm bơm xăng cùng van điều áp của bơm xăng Vios với nhé. em chưa biết nó như nào, chue biết nó nằm cùng với bơm trong thùng xăng. các bác giúp e. Thank.

canhoto

Tài xế O-H
Các bác xem giúp em có phần tài liệu về phần cụm bơm xăng cùng van điều áp của bơm xăng Vios với nhé. em chưa biết nó như nào, chue biết nó nằm cùng với bơm trong thùng xăng. các bác giúp e. Thank.
Bác down Cẩm nang sửa chữa xe vios 2010 trên diễn đàn có cụ ợ. Trong Tài liệu có đầy đủ thông tin cho cụ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên