Bongo 3 chết máy đột ngột

Cai banh xe
Bình luận: 22Lượt xem: 4,805

vietduy234

Tài xế O-H
Ðề: Bongo 3 chết máy đột ngột

Em cũng có quan điểm như bác hocnghe, nhiều trường hợp do quá trình lắp ráp làm cong đầu kim hoăc bị kẹt kim, khi đến kì nén áp suất buồng đốt cao, thổi ngược lại đường nhiên liệu, do đó khi xả air xong, sau đó lại bị ngay. Một trường hợp nữa là thay không đúng lọai kim phun cũng không nổ
Ðề: Bongo 3 chết máy đột ngột

Thường thì kim hồi nhiều mà bạn mồi rp7 vào thì nổ ngay, nếu đã thay kim mới mà ko nổ thì do kẹt kim rồi.
bạn dùng gscan mà ko vào được thì kiểm tra lại jacs obd2 xem có bị bẩn ko đèn nguồn trên máy đã báo đỏ hay xanh chưa.
thường thì hộp bongo rất ít chết. mình nghĩ chỉ bị oxy hóa ở jacs obd2.
Bộ kim mới bị kẹt rồi cần vệ sinh lại,
phải kết nối được với hộp ecu đọc dữ liệu xem áp khi khởi động lên bao nhiêu. nếu dưới 120 bar thì không nổ được đâu.
Nếu xả air chuẩn rồi mà vẫn có bọt khí thì có thể ấp xuất từ buồng đốt qua kim lên hệ thống rail. có nhiều trường hợp bị nặng quá khi đề phụt khí rất mạnh.
em thấy bác trả lời rất hay. Nhân đay cho em hỏi tý. Em vừa lam con bông 3 200. Em thay bơm thay kim xong đề phát nổ ngon lành. Thay kim và bơm em lam rất cẩn thận . Em va chủ xe chạ thử ok. Hôm sau chủ xe gọi xe tự nhiên chết máy . Đề lại nổ tắt ngay. Sau đó không thêt nổ được nửa. Dạ bác chỉ giáo em với ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên