Bu lông gãy xử lý sao đây?

Accord
Bình luận: 14Lượt xem: 5,820

Accord

Tài xế O-H
Mấy bác cho em hỏi làm sao lấy con bu lông bắt gát chân của xe máy bị gãy dính trong máy? Con bu lông 8ly em đã khoan 1 lỗ 3ly5 ở giữa và đóng cái đầu bông vào để vặn ra, do tay nghề kém cõi nên nó gãy ngang trong đó luôn rồi, bây h không có mũi khoan nào khoan vô được, em bó tay thật rồi. Ai có kinh nghiệm chỉ em với. Xin đa tạ.

huydemi

Tài xế O-H
cảo ra, con bulong đó 8 li lấy con tương đương hoặc con 10 li hàn vào thật chắc ngay mối gãy rồi lấy cale vặn ra là xong nha chỉ còn cách đó thôi

Accord

Tài xế O-H
Nó gãy sát trong không hàn chắc đựoc, em hàn rồi vặn cái đứt ngay mối hàn liền à, làm một hồi tè le chỗ đó luôn, ông thợ đồng cũng pó tay, Nên em quyết định bỏ con đó xài 3 con còn lại.

taybaisieuhang

Tài xế O-H
nếu còn chân 3 con kia thì xài tạm vậy . nếu chết cả 3 con rồi thì mới mang ra tiệm cho thợ nó tháo máy ra rồi đem thợ nó cảo ra là xong . mình toàn làm như vậy . hôm bữa bị gãy cả bulong nắp máy nữa kìa .

vancong

Hết mình vì Ô hát!
Theo mình thì bạn khoan bỏ nó đi rùi đóng sơ mi lại. Mình cũng từng bị dãy con bugi nằm sâu trong nắp máy khoảng 10 cm, gãy ngay đoạn chân ren không vặn bằng ống dc. (5S), cũng đang loay hoay tính chuyện mở nắp máy để xử lý thì được 1 sư phụ chỉ cho cách lấy đầu ren còn lại ra khá đơn giản

vancong

Hết mình vì Ô hát!
Theo mình thì bạn khoan bỏ nó đi rùi đóng sơ mi lại. Mình cũng từng bị dãy con bugi nằm sâu trong nắp máy khoảng 10 cm, gãy ngay đoạn chân ren không vặn bằng ống dc. (5S), cũng đang loay hoay tính chuyện mở nắp máy để xử lý thì được 1 sư phụ chỉ cho cách lấy đầu ren còn lại ra khá đơn giản

Accord

Tài xế O-H
Vấn đề ở đây là mình khoan cái lổ rồi đóng cái bông vô vặn nhưng bị gãy cái bông nằm trong đó, không khoan ăn được, mình tu vô nó nhán lửa ra, đầu bông crossman, nên mới pó tay. chứ bình thường khoan được taro dể rồi :(

ALIBABON

LÀM VIỆC VÌ ĐAM MÊ HỌC ?
:D thì bây giờ hàn cái bông đó rồi xoay ra tiếp. Đúng ra bác nên dùng mũi khoan nghịch lấy bù loan rẫy dể hơn. Còn ko lấy ra được thì đành dùng 3 con vậy! :D

bachkhoa1987

Tài xế O-H
nếu mà đã vô đường cùng như vậy thì bác khoan bỏ ren dưới lốc máy rồi khoan thẳng xuống phần bulong còn chìm.Lấy dấu trên mũi khoan bằng đúng con bulong chuẩn.Taro lại ren to hơn và lấy con bulong to hơn bắt vào.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên