Đang tải...

Các anh oi giúp em vói

Thảo luận trong 'Bài viết - tài liệu' bắt đầu bởi FernandoTorres, 22/9/09.

Thành viên đang xem bài viết (Users: 0, Guests: 0)

1. FernandoTorres

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    108 lít xăng
    Hiện tại bây giò các dòng oto toyota đang su dụng trọ lục lái bằng điện hết . Em cũng không hiểu rõ về các này lắm . Các anh có tài liệu về cái này có thể up lên cho em đuọc không ạ ! Em xin cảm on các anh truóc nha !:22: Cám ơn

2. khoadongluc

Nothing Is Impossible
    Thành viên BQT
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    7,020
    Mã lực:
    2,289
    Xăng dự trữ:
    30,821 lít xăng
    hê thống lái trợ lực điện tử

xin trích lại bài này bác tìm hiểu thêm!

3. FernandoTorres

Tài xế O-H
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    0
    Mã lực:
    1
    Xăng dự trữ:
    108 lít xăng
    Em cảm ơn anh ạ !

Bây giờ trên dòng TOYOTA atis hay Vios đang dùng hệ thống trợ lực lái bằng điện anh àh ! Nhân viên hãng bảo rằng đi tốc độ thấp thì nó rất nhẹ nhưng càng tốc độ cao thì nó càng nặng và đầm để tránh hiện tượng mất cảm giác tay lái khi đi ở tốc độ cao ! Em muốn hỏi là Anh "khoa động lực " có các tài liệu về hệ thống đó hay không thì có thể up lên chu tụi em được không ạ ! Em xin cảm ơn trước ạ !:)

4. fliffper

DÂN CHƠI XA LỘ
    Expand Collapse

Được đổ xăng:
    52
    Mã lực:
    51
    Xăng dự trữ:
    438 lít xăng
    bạn ơi, cái đó mình coi cho biết thì đc chứ mà để sửa được nó thì theo như đầu óc thiển cận của mình là không thể đâu ... tại vì nó có 2 con cảm biến hall dùng để làm nhiệm vụ nhận tín hiệu của vô lăng truyền cho hộp điều khiển trợ lực ( hộp này nằm riêng, không phải là ECU ... và nó chỉ có nhiệm vụ kích dòng cho mô tơ trợ lực ... đảo chiều mô tơ )nếu mà nó hư thì thay cả cụm tay lái ... mí chiên gia nước ngoài còn chưa sửa đc nữa mà . không phải mình chê kỹ sư việt nam nhưng mà công cụ hỗ trợ mình không có nên khả năng tìm ra hư hỏng để sửa chữa là rất khó