Các bác cao thủ điều hòa chém giúp e với camry 2.2

truong_91
Bình luận: 11Lượt xem: 2,041

truong_91

Tài xế O-H
Tinh hình là e có con camry 2.2 đèn công tắt điều hòa nhấp nháy và lốc ko đống.
xe này trc đây cũng bị bệnh này thì e đã câu thêm 1 cái xung lấp ngoài máy phát là ok. đi tầm 2 tháng thì bị chết lốc. e lấy lốc bãi lên thay vào nhưng lốc bãi ko có cuộn xung ở đít lốc. e đã đưa thẳng dây tín hiệu diều hòa vào trực tiếp vào cuộn luôn. và vẫn giữ cái xung trước đây đã lắp để chuyển tín hiệu vào hộp. là vẫn ok. khách chạy đc 1 tháng thì bảo là đèn AC nhấp nháy lốc ko đóng.e kiểm tra thì mọi thứ bình thươg rút rơle ngoài hộp cầu chì ra cắm vào lại thi đóng lúc rùi lại ngắt. e rút hộp ra rùi cắm lại thì cung đóng lúc rùi lại ngắt, e đo thử thì lúc đèn AC nhấp nháy hay lóc ko đống thì role ko có tind hiệu mát - ra role.cấp trực tiếp mát - vào thì loc đóng liền ah. e xem hộp thì cũng ko có vấn đề j. các bác tư vấn giúp e voi

dung_vsvc_auto

Tài xế O-H
Ðề: Các bác cao thủ điều hòa chém giúp e với camry 2.2

Mass của relay đó là do hộp điều khiển đúng không bác?
Nếu đúng là hộp điều khiển thì bác cần xem lại hệ thống mass vào hộp. có thể lâu ngày các mối bắt mát không được tốt, thiếu mass nên hộp điều khiển nhưng chân mass của relay chưa về mass được. hộp phát hiện nên báo đèn nhấp nháy. Bác nên cấp thêm sợi mass nữa thẳng từ bình lên mấy chân mass của hộp thử xem sao nhé.

volong

Tài xế O-H

Bác làm các bước sau.
Kiểm tra nước làm mát xem có nóng quá không.kt van áp suât.kt sensor nhiêt ở dàn lạnh .Bác làm thử có gì thông báo nhé.

truong_91

Tài xế O-H

Minh kiểm tra bằng đèn thử rùi đủ hết mà có mát có lửa chìa khóa. về nhiệt độ thì ko cao ngang mức 40-45 độ thì quạt quay., về cb dàn lạnh thì đã chế cb khác vào rui, cb nay bằng cơ nhưng vẫn nối dây song song và cũng đưa tin hiệu mas vào hộp luôn,nếu tách giắc cb ra thi lóc cũng ko đóng,

thanhcap

Tài xế O-H

Trường hợp nầy tôi đã gặp rồi, theo lời bạn nói là gắn lóc bãy không có báo bụng.như vậy ta lấy hai đầu dây đó và dùng đèn thử để xác định dây nào là dây mát,ta bỏ nó qua một bên không dùng nó nửa,dây còn lại bạ gắn vào chung với cuộn dây lóc là ok.chúc bạn thành công.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

Tinh hình là e có con camry 2.2 đèn công tắt điều hòa nhấp nháy và lốc ko đống.
xe này trc đây cũng bị bệnh này thì e đã câu thêm 1 cái xung lấp ngoài máy phát là ok. đi tầm 2 tháng thì bị chết lốc. e lấy lốc bãi lên thay vào nhưng lốc bãi ko có cuộn xung ở đít lốc. e đã đưa thẳng dây tín hiệu diều hòa vào trực tiếp vào cuộn luôn. và vẫn giữ cái xung trước đây đã lắp để chuyển tín hiệu vào hộp. là vẫn ok. khách chạy đc 1 tháng thì bảo là đèn AC nhấp nháy lốc ko đóng.e kiểm tra thì mọi thứ bình thươg rút rơle ngoài hộp cầu chì ra cắm vào lại thi đóng lúc rùi lại ngắt. e rút hộp ra rùi cắm lại thì cung đóng lúc rùi lại ngắt, e đo thử thì lúc đèn AC nhấp nháy hay lóc ko đống thì role ko có tind hiệu mát - ra role.cấp trực tiếp mát - vào thì loc đóng liền ah. e xem hộp thì cũng ko có vấn đề j. các bác tư vấn giúp e voi

Đèn nháy chứng tỏ là tín hiệu của tốc độ máy nén bị mất rồi bạn ạ. Bạn cần xem lại cái bộ tạo xung giả mà bạn lắp ở máy phát điện ra, cũng có thể dây của phần này không ổn.
Chúc bạn thành công!

truong_91

Tài xế O-H

Trường hợp nầy tôi đã gặp rồi, theo lời bạn nói là gắn lóc bãy không có báo bụng.như vậy ta lấy hai đầu dây đó và dùng đèn thử để xác định dây nào là dây mát,ta bỏ nó qua một bên không dùng nó nửa,dây còn lại bạ gắn vào chung với cuộn dây lóc là ok.chúc bạn thành công.
đúng là có 1 dây mát. và 1 dây đưa vào trong hộp. nếu làm như vây có ổn ko bác. với lại dòng toyota này thường hay bị nhấp nháy đèn AC kiểu đấy, mỗi lúc như thế mình câu kiểu đó dc ko bác nhỉ,(lốc theo xe còn nguyên)

Engine 16

Thợ Phụ !

Theo em nghĩ cho dù không có cảm biến tốc độ trên lốc lạnh thì lốc vẫn đóng .nó đóng rồi lại ngắt liên tục mới do con cảm biến này.mọi người nghĩ xem .khi bật ac thì lốc sẽ đóng hệ thống cơ lốc mới bắt đầu hoạt động.sau đó mới sinh xung với cảm biến tốc độ trên thân lốc có phải không .nếu lốc lạnh không đóng cảm biến này có nghĩa gì đâu .em nghĩ không phải do cảm biến thân lốc đâu.em ngồi hóng các cụ

thanhthe_2015

Mọi thứ đang ở phía trước !!!

Con đó nó điều khiển tín hiệu đóng lốc, thường gọi là cảm biến vòng tua, hay cảm biến xung, vòng tua phải đạt và tín hiệu xung ổn định nó mới cấp tín hiệu về hộp để điều khiển lốc nên nó có vấn đề thì lốc không thể đóng được. Cách làm của bác thanhcap cũng được có điều là công dụng của cảm biến này coi như vứt :D, chỉ là có 1 số xe nó dị thì chỉ có cách thay lốc zin hoặc vẫn giữ cảm biến đó thôi (nhớ vệ sinh và treo ở nơi có xung ổn định). :D
TOyota cái bệnh nhấp nháy đèn AC vẫn hay gặp và nguyên nhân thường do con cảm biến đó, nên kiểm tra nó đầu tiên, và sau đó kiểm tra má hít, cảm biến giàn lạnh, áp suất,...

khanhdang

Tài xế O-H

Tôi đả làm nhiều rồi bạn à.không vần đề gì hết, bạn cứ yên tâm.tôi và THANH CAP là bạn

garaautoquangphuc

Tài xế O-H

Cụ xem lại cái thằng cb tốc độ quay của lốc ấy ko có tín hiệu về thì hộp tưởng là lốc đang bị bó cứng nên nó cắt điên xuống lốc ko cho lốc đóng để bảo vệ dây coroa khỏi đứt thôi
-nếu bị bệnh khác gây nên đèn ac nháy thì em chưa gặp

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên