Các Bác đọc giúp em cái sơ đồ mạch!

H
Bình luận: 27Lượt xem: 9,005

whatistruelove

Tài xế O-H
Bác đọc cái này chắc là sẽ hiểu thui. Nếu không hiểu tui sẽ giải thích sau. Tài liệu dưới có cả phần điều khiển gạt nước.
http://www.mediafire.com/?vbyk7kvx3b8r1gr

sunny tran

Tài xế O-H
Hi huivip.
Đóng góp thêm 1 chút thôi .
Giải thích như vậy thì chắc bác đã thông.Nhưng trên thực tế bác sẽ gặp trục trặc vì theo sư đồ này áp dụng cho 2 đời xe khác nhau nên nếu bác gặp loại thứ 2 (type 2) thì khi thử trân xe sẽ khác có thể làm bác bối rối hay có thể định bệnh sai. Nói chung cái gạch có 2 đầu tròn là sẽ nối điện từ cọc chữ này qua cọc chữ kia cứ thế mà lần .
Chúc thành công,Bye.

quangdai_9903

Tài xế O-H
Mình biết chút nào thi nói cho bạn để tham khảo nhé, nếu có gì sai sót thì ch mình ý kiến :35:
đây là mạch đèn pha cốt và mạch đèn kích thước, dùng loại công tắc tổ hợp liên hợp để điều khiển rơle 4 chân hoạt động cung cấp điện cho các bóng đèn hoạt động.
nguyên tắc hoạt động của mạch đèn nay như sau;
mạch đèn pha cốt( headlight)
- khi công tắc ở vị trí head, dòng điện chạy từ cực dương ắc quy qua cầu chì tổng đến chân số 1 và 2 của rơle sau đó chạy xuống cực âm qua công tắc. khi đó rơle hoạt động cấp một dòng điện chạy đến 2 bóng đèn pha , lúc này ở bên cụm công tắc pha cốt đang ở vị trí Low(cốt), dòng điện tiếp tục chạy qua chân HL và xuống mát, mạch đèn cốt sáng.
Nếu muốn bật đèn pha thi chuyển công tắc từ Low sang hight, lúc đó dòng điện sẽ chạy qua dây tóc HI của bóng đèn xuống chân HU và tiếp mát, đèn pha bật sáng
khi công tắc chuyển sang vị tri Flash( nháy pha) thì mạch đèn pha được cấp điện và phát sáng.
công tắc Flash vẫn có thể hoạt động khi công tắc đèn pha ơ vị trí OFF bởi vì cùng lúc nó cấp điện đén cuộn rơle và HU làm cho đèn pha sáng.
MẠCH ĐÈN KÍCH THƯỚC (TAILLIGHT):
cong tắc đèn ở vị trí TAIL sẽ cấp điện cho rơle taillight relay hoạt động, khi đó dòng điện sẽ chạy qua chân số 3 -> 5 của rơle và đến bóng đèn kích thước , đèn kích thước sẽ bật sáng.

hoanglinh1

Tài xế O-H
chào cả nhà mình mới lên thấy anh em trao đổi sôi nổi quá vào đọc cũng thấy thú vị. Có anh em nào có cái sơ đồ gì hay hay post lên anh em cùng tìm hiểu.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác hỏi thế thì bó tay. Không phải là khó, nhưng cái chính là phải nêu rõ nhu cầu chứ. Không biết bác muốn tìm hiểu cái gì: nguyên lý hoạt động, cấu tạo, hay phương pháp kiểm tra?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thông thường thì phải biết nguyên lý hoạt động trươc khi quan tâm đến sơ đồ mạch điện.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên