các bác giải thích gium em với ạ?

P
Bình luận: 11Lượt xem: 1,198

phanvancuoc

Tài xế O-H
tình hình là xe nhà em bị hết điện nên bon thợ câu máy sạc ko biết câu kiểu gì mà lại báo lỗi bộ chấp hành abs thay mới lại hết báo, cộng thêm 2 cái đèn sương mù cũng bị die luôn rồi thêm cái dvd cháy cầu chì nữa nhưng mà cầu chì tổng 120a lại ko có hiện tượng gì?chỉ có hai cọc bình bị cháy do nẹt lữa thôi ạ
em ko rõ nguyên nhân vì sao nhờ các tiền bối giúp đỡ cho em với ạ.

phanvancuoc

Tài xế O-H
Rồi, có thể xe 12V mà câu dòng 24V rồi bác ơi.... Chia buồn cùng chủ thớt :(
nhầm 24v thì ko thể nào đâu bác ơi, chỉ câu dòng 12v thôi, nếu dòng 24v thì cầu chì 120a sẽ đứt ngay còn cái này ko đứt mà chỉ chạm cháy bộ chấp hành,cầu chì dvd, bống đèn thôi.thực sự em cũng ko hiểu rõ lắm vụ này ?

thanhco1983

Tài xế O-H
Đấu âm, dương lẫn lộn hoặc câu 24V. Lúc đó những bộ phận gì trên xe đang hoạt động thì toi bộ phận đấy cụ ạ. Em dính con Innova rồi

thanhco1983

Tài xế O-H
Đúng, câu 24V thì sẽ không bị làm sao, chỉ bị đứt cầu chì
Nhưng đấu âm dương lẫn lộn, sẽ toi. Vì cầu chì bảo vệ dòng dương. Cho dương 12V vào cọc âm, mát thì sung điện, toi rồi. Cái gì đang hoạt động thì toi cái đó. Chắc chắn lúc đó, kỹ thuật viên đạp phanh để đề, đèn gầm đang hoạt động, và đài đang bật.

trung_thanh549

Tài xế O-H
nhầm 24v thì ko thể nào đâu bác ơi, chỉ câu dòng 12v thôi, nếu dòng 24v thì cầu chì 120a sẽ đứt ngay còn cái này ko đứt mà chỉ chạm cháy bộ chấp hành,cầu chì dvd, bống đèn thôi.thực sự em cũng ko hiểu rõ lắm vụ này ?
Theo ngu kiến của em thì cầu chì chỉ đứt khi có chạm, chập hay quá tải công suất, dòng Ampe sau cầu chì thôi... còn hộp các hộp động cơ & DVD thì thường có nguồn (+) trực tiếp nuôi bộ nhớ nên khi quá hiệu điện thế thì hỏng liền, xưởng e lúc trước cũng có 1 con Innova bị như vậy. Có gì sai sót mong các ae bỏ qua :)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên