Các bác giúp em bệnh xe Toyota Vios 2007

M
Bình luận: 23Lượt xem: 3,288

guitarauto

Tài xế O-H
kiểm tra mobin đánh lửa đi bác, ko biết taplo có báo đèn check ko, nếu ko báo thì có lẽ thời điểm đánh lửa vẫn OK, bác kiểm tra ngần đấy thứ nhưng chưa thấy bác kiểm tra mobin nhỉ? bác thử xem nhé. chúc bác thành công:cp

sks

Tài xế O-H
xưởng em mới làm xong con này ạ.đoi 2008.biểu hiện như cụ nói và em bỏ xung thêm khi rung giật nó lim ga,chân ga mất tác dung.xưởng em đã thay hết từ bobin ,bugi,cụm bướm ga điện,kiem tra co hut,áp xăng hơn 3kg đủ.thay cảm biến lưu lượng khí nạp.hộp đen thay,vvti thay đổi xăng 92 sang 95 chạy thử... cắm máy check k lỗi.
cuối cùng là nó ở con cảm biến oxy ạ.tín hiệu con nay chập chơn nhưng nó k hiện lỗi check.thay con mới vào đc luôn ạ.Bác chủ thử xem thế nào ạ.
còn biểu hiện bệnh này qua em tìm hiểu có thể ở lọc xăng.hoặc dùng k đún loại xăng

Xe này ban đầu hiện tượng như thế nào hả bác? Ở xưởng e thấy mấy bác kiểm tra áp lực xăng bằng cách gắn cái đồng hồ đo áp, lấy băng keo dán mặt đồng hồ lên kính chắn gió, đậy nắp capo lại và chạy thử để quan sát

oto16ahn

Tài xế O-H
Xe này ban đầu hiện tượng như thế nào hả bác? Ở xưởng e thấy mấy bác kiểm tra áp lực xăng bằng cách gắn cái đồng hồ đo áp, lấy băng keo dán mặt đồng hồ lên kính chắn gió, đậy nắp capo lại và chạy thử để quan sát

đúng rồi ạ.em thấy xưởng em cung làm vậy.lắp cái đồng hồ đo áp xăng ở đó chạy thử.bao h nó phát bệnh ra ktra áp xăng luôn và cắm máy check ktra thông số.áp xăng thì ok.cụ cứ thay con cảm biến oxy thử đi ạ.vì lỗi con này nó k báo check đâu cụ ạ.nếu đ em xin cụ lít xăng chạy OH cho nó êm

hieucaosu

Tài xế O-H
e làm 1 con xe vios đi được khoảng 40km thi thoảng bị giật.sau khi kiểm tra tất cả ok.nhưng vẫn bị.sau thay cục vvt-i đảo xe khác sang.chạy thử hết luôn.mong cụ xem thử!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên