các bác giúp em con D41P-6 với!

uchidahd
Bình luận: 7Lượt xem: 1,229

thaoha

Moderator
Tình hình máy của em đang hoạt động bình thường thì bị mất số tiến. Số lùi vân bình thường.máy để nổ không khoảng 5p là dầu số nong rát tay. Bác nào điều trị em này rồi cho em xin lời khuyên với ạ. Em xin cảm ơn

trước tiên chủ thớt đo ở hình dưới cho tất thông số về A/s lên nhé

sau đó mở khoang tải ra xem lá phanh đã đến sắt chưa

uchidahd

Tài xế O-H
trước tiên chủ thớt đo ở hình dưới cho tất thông số về A/s lên nhé

sau đó mở khoang tải ra xem lá phanh đã đến sắt chưa
Em tháo lọc ra kiểm tra thấy dầu bị đen. Thớt đầu tiên của hộp số nhin qua chỗ lắp lọc thấy bị đen sì. em dang nghi nó bị trượt lá côn cục tiến . lùi vẫn khỏe, đủ sô. Tiến thì không nhuc nhics ma dầu nhanh nóng lám. Kiểm tra hộp van điều khiển thây bình thường. Không kẹt giắt gì.em chua mở hộp sooss này bao giờ. Không biết nó có 5 cục lá côn như d53 hay 41.; 31 đời cũ không a.( 3 cục số 1;2;3; 2 cục đảo chiều tiến lùi)

bomva

Tài xế O-H
cụ cắm đồng hồ đo áp suất như cụ thaoha hướng dẫn và so sánh áp suất của từng khoang.tiếp đó là hạ hộp số xuống đất thế là xong một ngày !!!

homeanhnhung

Tài xế O-H
Mời cụ tham khảo...!

[MERGETIME="1432518533"][/MERGETIME]
Em tháo lọc ra kiểm tra thấy dầu bị đen. Thớt đầu tiên của hộp số nhin qua chỗ lắp lọc thấy bị đen sì. em dang nghi nó bị trượt lá côn cục tiến . lùi vẫn khỏe, đủ sô. Tiến thì không nhuc nhics ma dầu nhanh nóng lám. Kiểm tra hộp van điều khiển thây bình thường. Không kẹt giắt gì.em chua mở hộp sooss này bao giờ. Không biết nó có 5 cục lá côn như d53 hay 41.; 31 đời cũ không a.( 3 cục số 1;2;3; 2 cục đảo chiều tiến lùi)
Cũng như nhau cả thôi .
Tính từ đầu trục cát đăng thì sẽ là R-F-3rd-2nd-1st

uchidahd

Tài xế O-H
Thanks các cụ. Em nó bị hết lá côn cục số tiến ah, không tìm dc lá ngon em dòn lá xịn thay cho sô 1,2 tiến thôi ah.có cụ nào zbans hangf nn khoog a

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên