Các bác giúp em về cái còi với ạ

chairman88
Bình luận: 8Lượt xem: 1,197

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Em có còn xe 5 tạ, chỉ bị bệnh là khi chạy thẳng là không còi được. phải đánh lái đi 1 góc mới có thể còi được. em dùng hết chiêu rùi mà không được.

bệnh này xưa rồi bạn ah. tháo cái vô lăng ra xem lại vành đồng có chỗ lồi lõm đó. thường con nào khó thì em tháo cả vành ra căn thêm 1 lần bên dưới rồi lắp lại.5 tạ có 1 bệnh nữa là thước lái tiếp mát cho trục lái kém,nếu bác câu thêm mát vào trục vô lăng-(trục quay đó nhé) mà còi được thì làm cho nó cái tiếp điểm vào trục đó là ok

cuongminh

Tài xế O-H
Riêng dòng này nó hay bị mất mát ở trục lái,dưới trục lái nó lắp trên đệm cao su qua 2 lá thép mỏng nằm ở dưới nên hay bị mất mát ở đó,bạn tháo ra và đánh sạch cho tiếp mát hoặc đấu nối 2 tiếp điểm đấy là ok thôi.:D

longxehoi

Tài xế O-H
đúng rồi cụ ah dòng này lấy mass từ dưới thước tay lái lên .nên khi ta rút galan ra là hạy bị tình trạng đó . ta chỉ cần lấy sợi day điện lọc vỏ ra quấn tròn vào cái cốt hơi lỏng tay tý . trên ngay đầu nói dưới galan và đầu kia bắt vào mass là ok

alihoang

Tài xế O-H
Có hai nguyên nhân cho còi xe 5t của bạn:
1.Thiếu mass vào trục vô lăng ,mass phải qua vòng bi trục vô lăng nên phải đánh lái mơí có mass cho còi.vậy bác phải xử lý cái mass đó.
2.Tiếp điểm của còi phía dưới vô lăng bị vơi cũng xảy ra như vậy, xử lý tiếp điểm là ok.

chairman88

Tài xế O-H
Có mỗi cụ hoàng kiên chém chưa chuẩn. còn thank các cụ còn lại nhá. em xử nó mất 3 tối. tại con xe cũ quá nó mòn đĩa em láng thiếc vào để xử lí mà không đc. cuối kiểm tra là thiếu mát dưới vô lăng. cứ cho kẹp đèn thử vào là đánh lái nó sáng mỗi góc nhỏ cong lại tịt hết. cuối em phải tháo ổ khóa ra xử lí lại. xong phát là ngon luôn. nhưng cái đó thì mất tgian lắm. h nào gặp con khác em thử coi. thank các bác nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên