Các bác hướng dẫn em con santafe này với

N
Bình luận: 7Lượt xem: 1,277

lehuyvu79

Tài xế O-H
Kg có cảm biến Oxy thì xe chạy hao nhiên liệu báo lỗi thôi cụ, cụ đang làm máy xăng hay dầu, nhớ cung cấp thông tin thêm cụ nhé

phalaidat

Tài xế O-H
Nếu con santafe không có cảm biến oxi thì bị sao ạ.
em đang làm mô hình động cơ satafe nhưng em chưa có cảm biến oxi, em đấu động cơ nổ rồi nhưng cứ ga lên khoảng 2000 vòng là chết máy, các bác giúp em với.
Theo em cảm biến ôxi sẽ gủi tín hiệu để ECU điều chỉnh tỉ lệ phun nhiên liệu cho phù hợp với chế độ làm việc của động cơ nà báo lỗi khi hệ thống cung cấp nhiên liệu không phù hợp ,chứ không thể làm động cơ chết máy được ,có thể do nhiên liệu không đủ cung cấp cho động cơ hoạt động ở tốc độ như vậy

hocgiuacaicuvamoi

Tài xế O-H
Bác cho e hỏi?. máy của bác là máy xăng hay dầu. bác xem lại hệ thống nhiên liêu xem sao. chứ thiếu cảm biến ôxy thì ecu không tính toán được mức nhiên liệu cần thiết khi đông cơ làm việc nên đông cơ ăn nhiên liệu hơn thui chứ ko chết máy dc.

bungati2012

Tài xế O-H
Cụ lam máy xăng hay dầu
Ko có cảm biến oxy thì xe vẫn đi bình thường ,tốn xăng,báo lỗi
còn ga lên 2000v mà chết máy cụ lên xem ơ cảm biến MAF hoặc cảm biến áp suất trên ống rail nếu xuất hiện lỗi ạ

alihoang

Tài xế O-H
Cụ đang làm máy chạy nhiên liệu gì thế nhưng thiếu cản biến oxi không làm cho động cơ chết được đâu, cu. xem lại đi xem cụ còn thiếu gì nữa không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên