CÁC BÁC TƯ VẤN GIÚP EM XE SANTAFE V6 2008

ta ngoc ha
Bình luận: 72Lượt xem: 5,332

ga_auto37

Tài xế O-H
Vậy là bác thật sự chưa động đến xe con bao giờ ak.trên bánh răng có chấm hoặc vạch để đặt sao cho trùng với xích.thế thôi.có j cứng hay mềm j đâu.
Vậy loại cam có dấu trên xích chỉ cần quay sao cho 3 dấu trùng với dấu xích là được à bác...còn loại k có dấu trên xích thì dấu cam cơ nó trùng với dấu cố định trên máy cụ nhỉ..?? Có có hình về loại này k..cho em xem cho dễ hiểu

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chưa cụ ơi...đang thắc mắc vụ xe con này..bác tư vấn mới chuẩn..chứ em đang học của bác bánh mà..à mà cụ bánh..em vửa lên yotube xem bọn tây nó chỉnh dấu cam xe toyota ấy,,,,nó nói thì em k hiểu gì nhưng nhìn nó làm thì em thấy như sau vẫn còn nhiều điều khó hiểu..em chỉ hiểu được thế này là nó chỉnh dấu cam lại là nhờ vào 3 dấu sơn vàng trên xích cam...chỉnh sao cho 3 dấu vàng trên xích cam đó trùng với dấu chấm trên 2 trục cam và dấu trục cơ là được.và điều em đang khó hiểu là muốn theo dấu vàng trên xích cam thì phải có ít nhất 1 hoặc 2 dấu cố định trên trục cam cứng và dấu trục cơ,,sau đó dấu còn lại trên cam thông minh thì mình chỉnh theo dấu vàng trên xích...vậy em hỏi cụ là dấu cố địh trên trục cam cứng và dấu trục cơ là mình nhìn vào cái nào..nhìn video em nhìn không được rõ dấu co định
Với các xe bây giờ của Toyota, chỉ cần thế là đủ:
- Dấu trục cơ là cố định
- Dấu trên các bánh răng cam là cố định
- Mối quan hệ giữa bánh răng cam với trục cam là cố định (với trục cam thường), là mềm (với loại VVT). Với loại mềm, thì cái sự mềm ta cũng không quan tâm (khi đặt cam) nên cũng tạm coi là cố định
- Điều quan trọng là mấy cái dấu của xích là không lộn cơ với cam 1, cam 2

dangtam03yt

Tài xế O-H
Vậy loại cam có dấu trên xích chỉ cần quay sao cho 3 dấu trùng với dấu xích là được à bác...còn loại k có dấu trên xích thì dấu cam cơ nó trùng với dấu cố định trên máy cụ nhỉ..?? Có có hình về loại này k..cho em xem cho dễ hiểu
Đúng rồi,mạng mèo nhà e kém quá nên ko gửi cho bác xem dc bác thông cảm.

ta ngoc ha

Tài xế O-H
Báo hay không thì còn phụ thuộc vào độ ngu của cái xe ấy. Có xe báo, có xe không báo đâu, đừng phụ thuộc vào cái máy chẩn đoán[/QUOTE
Cảm ơn bác Cai banh xe và bác ga_auto37 các bác đã có những góp ý rất hay con xe này em đã đặt lại cam và nổ ngon lành rồi ah.Nhưng giờ nổ một lúc nóng máy là đèn báo dầu nổi,có lẽ phải làm lại máy 2 bác ah!

ta ngoc ha

Tài xế O-H
Cảm ơn bác Cai banh xe và bác ga_auto37 các bác đã có những góp ý rất hay con xe này em đã đặt lại cam và nổ ngon lành rồi ah.Nhưng giờ nổ một lúc nóng máy là đèn báo dầu nổi,có lẽ phải làm lại máy 2 bác ah!

Cai banh xe

Hóa ra là nó bị sai cam hả bác? Nó sai cam với cam hay cam với cơ?

ga_auto37

Tài xế O-H
Hóa ra là nó bị sai cam hả bác? Nó sai cam với cam hay cam với cơ?
Cho em chém nguyên nhân nó nha:
1.sai cam voi cam thì do cam thông minh có vâń đê và cụ thê là do lêch cam thông minh
2.lêch cam vơí cơ thì do dây xich trươt..hoac đưť hăn xich
K biêť đúng k cụ banh..cụ bô sung xiú đi cụ

Cai banh xe

Cho em chém nguyên nhân nó nha:
1.sai cam voi cam thì do cam thông minh có vâń đê và cụ thê là do lêch cam thông minh
2.lêch cam vơí cơ thì do dây xich trươt..hoac đưť hăn xich
K biêť đúng k cụ banh..cụ bô sung xiú đi cụ
1/ Chưa đúng, bị nhảy xích đoạn 2 trục cam kéo nhau nữa mà
2/ Coi như đúng
Bổ sung: đặt sai cam, lắp sai trục...quá nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên