Các bác tư vấn giúp xem xe em bị bệnh gì.

L
Bình luận: 7Lượt xem: 1,851

LANHLEO

Tài xế O-H
Thưa các bác, em chạy KM 2010 đã được 7000km, tất cả mọi vấn đề đều ổn. Chỉ trừ 1 vấn đề làm em lo lắng, đó là khi chạy lên 90km/h hoặc hơn thì có tiếng ù ù như cối xay lúa. Em đã test ở số 3 khi lên 100km/h thì ko bị ù nhưng khi chạy ở số 4 là lại bị ù. Hoặc khi em thốc ga để tăng tốc xe cũng bị ù nhưng ko lớn như khi chạy số 4 ở trên 90km/h. Khi em đang chạy đều ở khoảng 85km/h thì rất êm, nhưng khi em mớm thêm ga để tăng tốc thì bắt đầu có tiếng ù, nếu em ngớt ga thì sẽ hết ù ngay. Nếu chạy ở số 4 và 100km/h em ngớt ga thì cũng hết ù ngay ạ!
Tiếng ù này rất to và em có cảm giác xe bị ghì lại khi ù như vậy.
Các bác chuyên gia vào bắt bệnh giúp em với. Nếu đi viện để khám thì phải khám bộ phận nào?
Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bác!
Thank các bác!

BMW528

Tài xế O-H
Bác muốn anh em xem bệnh bác phải nói xe bác là xe j? số tự động hay số tay. Bác tả bệnh vậy không ai hiểu bệnh như thế nào.

nicole

Tài xế O-H
Em thêm 1 phát cố xác định bên trái hay phải và dưới gầm hay phía trên nhé bác ,như vậy các bác ấy dễ suy ra và chính xác hơn cho bác .

aoshi99

Tài xế O-H
muốn giúp thì bác phải nói rỏ chứ? xe j? dầu hay xăng chay cầu trước hay sau. nói rỏ thêm tí để dễ hiểu nha bác.

vancong

Hết mình vì Ô hát!
Bác muốn anh em xem bệnh bác phải nói xe bác là xe j? số tự động hay số tay. Bác tả bệnh vậy không ai hiểu bệnh như thế nào.
Xe bác LANHLEO nói thì chắc chắn là hộp số sàn rồi vì số 3 và 4, nhưng mà cũng như các anh em đã gợi ý thì bạn lại không nói rõ là xe con hay xe tải, xăng hay dầu, tiếng kêu phát ra từ đâu, và tiếng kêu đó xuất hiện rồi mất ở tốc độ 90Km/h hay kêu rồi hết. Bạn phải nói rõ, bởi vì tiếng kêu đó có thể do gầm bệ, cũng có thể do máy, cũng có thể tiếng kêu từ lọc gió khi tăng tốc đột ngột ....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên