Các bác vào chém con lexus ls350

V
Bình luận: 12Lượt xem: 1,655

vutrungniithp

Tài xế O-H
Sangs ra mở mắt đã gặp e này mà e chưa biết sử lý sao đây. Đưa lên đây cho các cao thủ vào chém cho em với.
Tên e nó là lexus LS350 đời 2010.
hiện lỗi VSC e check thì ra lỗi này: C1210 engine control system.
đã xóa ko được. e thắc mắc là sao lỗi chống trơn trượt lại liên quan đến hộp điều khiển máy nhỉ? và đèn báo áp suất lốp cũng hiện . các bác cho e hỏi là loại này nó có mấy con cảm biến áp suất lốp nhỉ? e check thì thấy có 4 con mà ID nó lại có 5 cái. không hiểu ntn nữa.
Các cụ cứ chém mạnh cho e mở mang trí thức chứ tình hình là e còn non lắm.
Mong các cụ chỉ giáo thêm.

phalaidat

Tài xế O-H
Có thể hệ thống ổn định xe gặp sự cố VSC( Vehicle stability control system )(Hệ thống kiểm soát ổn định xe Lỗi )C1210 No learned (adaptation) VSC Sensor . Cảm biến trên lốp dự phòng nữa bác là 5

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
lỗi này chắc chắn bị phần động cơ , bác vào động cơ đọc lỗi và sử lí lỗi của động cơ xong , xóa lỗi là hết chỉ cần xóa lỗi động cơ thôi đèn VSC sẽ tự mất , trên toyota hoặc lexus có VSC thì khi động cơ có sự cố thì nó sẽ ngắt hệ thống VSC , còn áp suất lốp nếu có 5 ID thì bác kiểm tra lại lốp dự phòng nửa nhé

hai19122000

Tài xế O-H
Nó có nút nhấn chuyển chế độ 2nd, ngay dưới coốp để đồ bên phụ đó cụ nhấn chuyển xe sao coi có hết ko. Coi chừng người ta để chân đụng trúng đó.
Bác lau chùi trên logo lexus phía trước thử coi, nếu ko được dùng máy caclip lại điểm zezo cho nó . Có vít chỉnh trên logo đó mà hên xui nha.

hondaaacu

Tài xế O-H
e cung da gap truong hop nhu cua bac,cung loi do+them loi dong co ben cam bien nhiet do nuoc+them vsc.bac do hoi lai banh xe dung nhu thong so ben cua tai xe,e nho k lam thi la 2kg.bac do deu 5 banh xoa loi la het.neu bac bom hoi qua 2kg no cung bao.ah ma bac xem phan dong co xem co loi ji k?vi e xu ly het loi dong co,het loi vsc la tu dong loi c1210 cug mat,giao xe ok luon.chuc bac thanh cog

hai19122000

Tài xế O-H
Bác bơm dư cũng ko báo đâu, chỉ có thiều hơi thôi, nếu dùng máy xem có nhận đủ ID của vỏ xe và nó đang ở main hay sub. Vì xe nước ngoài nó đăng kí tới 2 bộ vỏ lận bác àh.

hondaaacu

Tài xế O-H
Bác bơm dư cũng ko báo đâu, chỉ có thiều hơi thôi, nếu dùng máy xem có nhận đủ ID của vỏ xe và nó đang ở main hay sub. Vì xe nước ngoài nó đăng kí tới 2 bộ vỏ lận bác àh.

K co dau nhe bac.thieu hoi bao bt,bac bom hoi qua qui dinh no cung bao,vi e da lam roi,e kiem tra 5 banh,banh nao cung tren 2,5kg,xa hoi con 2kg xe em luon.

huynhlong

Tài xế O-H
1 lổi bác đọc không là lổi chính nha
2 bác kiểm tra lại bên hệ thống chassis
3 áp suất lốp là 1 lổi riêng biệt kiểm tra riêng không ảnh hưởng đến đèn báo check

trainghe87@

Tài xế O-H
theo e thì bác cứ xử lí cái lốp trước đi.xe giờ hộp này nó liên quan tới hộp khác chứ không riêng biệt.e cũng găp con prado cung gần tương tự như của bác e bơm lốp xóa lỗi là được

dungtt

Tài xế O-H
Sangs ra mở mắt đã gặp e này mà e chưa biết sử lý sao đây. Đưa lên đây cho các cao thủ vào chém cho em với.
Tên e nó là lexus LS350 đời 2010.
hiện lỗi VSC e check thì ra lỗi này: C1210 engine control system.
đã xóa ko được. e thắc mắc là sao lỗi chống trơn trượt lại liên quan đến hộp điều khiển máy nhỉ? và đèn báo áp suất lốp cũng hiện . các bác cho e hỏi là loại này nó có mấy con cảm biến áp suất lốp nhỉ? e check thì thấy có 4 con mà ID nó lại có 5 cái. không hiểu ntn nữa.
Các cụ cứ chém mạnh cho e mở mang trí thức chứ tình hình là e còn non lắm.
Mong các cụ chỉ giáo thêm.

bác tham khảo đi ạ

còn riêng về áp suất lốp bác vào data list sẽ thấy ra 5 id, về còn được tính thêm cả lốp dự phòng nữ bác nhé

vutrungniithp

Tài xế O-H
bác tham khảo đi ạ

còn riêng về áp suất lốp bác vào data list sẽ thấy ra 5 id, về còn được tính thêm cả lốp dự phòng nữ bác nhé

Thank bác. e có xem datalist thì thấy có 5 ID đc set nhưng chỉ có 4 ID là có nhưng nó báo là -100kg/cm2. E đoán là đống cảm biến này chắc phải cài lại. nhưng chủ xe ko cho làm.

GIAOSUHO84

Tài xế O-H
Thank bác. e có xem datalist thì thấy có 5 ID đc set nhưng chỉ có 4 ID là có nhưng nó báo là -100kg/cm2. E đoán là đống cảm biến này chắc phải cài lại. nhưng chủ xe ko cho làm.
nhìn trên data list. nếu áp suất lốp ở chế độ 2nd thì sẽ báo lỗi như vậy, bạn phải chuyển về chế độ main là được. Nút đó nằm ở tấm che quạt gió điều hòa phía trước bên phụ. Khi nhấn xong để 1 lúc sẽ hết. Có 1 số dòng xe như IS250 thì nó được cài đặt ở nút trên đồng hồ taplo, đồng hồ taplo có chứa màn hình đa thông tin.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên