Các ban bệnh của hệ thống đài trên oto

B
Bình luận: 3Lượt xem: 1,145

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
EM rất hay phải sửa chữa hệ thống đài ,nhất là đài DVD màn hình được lắp thêm trên oto,vì theo xe thông thường chỉ là CD.tuy nhiên tài liệu về những ban bệnh này lại khó kiếm,và nò cũng là mạch điện tử tích hợp nên khó kiểm tra.chính vì vậy em lập topic này mong các bác có kinh nghiệm về hệ thống âm thanh chia sẻ kinh nghiệm cho em và các bạn khác học hỏi ah.
về mất điện nguồn thì chúng ta không đề cập tới,ở đây em muốn nói đến những bệnh như là không đọc được đĩa,không ra vào được đĩa... thông thường khi đài không đọc được đĩa,cho vào rồi lại nhả ra thì em thường vệ sinh mắt từ của nó,cái được cái không.còn đài bị sai cơ không ra vào đươicj đĩa thì tháo cả ra xem lại...rất nhiều loại hư hỏng,tuy nhiên em chỉ biết vệ sinh và kiểm tra những cái sơ sơ thôi.những gì không làm được lại cho mang đi sửa.mỗi lần cho mang đi lại mất 200-400k.khi gọi điện hỏi bệnh của nó thì ông anh sửa cho luôn luôn nói là thay mắt,thay vỉ,thay IC...và khi đứng ở đó thì ông này không bao giờ làm...chiều nay em cho đi sủa cái đầu KOVAN cũng mất toi 350k,đến khi thanh toán cho khách cũng chẳng lấy được bao nhiêu....
em mong các bác nhiệt tình chỉ bảo để em và mọi người học hỏi được thêm chút võ kiếm cơm,chứ toàn mang cơm cho vợ con người khác ăn như thế này nhiều lúc nghĩ mình kém cỏi quá. em xin chân thành cảm ơn

checkcar

Tài xế O-H
hihi. em cũng như bác đấy .em thường cầm tới chổ quen của mấy ông sữa tivi đầu đĩa họ bảo rãnh tới họ chia sẽ kinh nghiệm và giúp đỡ nhưng em cũng không có thời gian chỉ biết như bác boy. e hi vọng a e nào hay làm thì chia sẽ o-h có thêm kinh nghiệm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên