Các cụ giúp em bệnh lạ về điện của hộp đen giùm!

phuongtroimiendong88
Bình luận: 8Lượt xem: 1,194

phuongtroimiendong88

Tài xế O-H
Mấy hôm nay em bị con xe Subaru Đời 1992 động cơ 4 máy hình sao,hộp tên J22. nó này hành hạ nhiều qua rùi. Hôm nay em lên diễn đàn mình mong các cụ giúp đỡ mình xíu.
Tình hình là xe này bên hãng Subaru đấu hộp nhưng đề ko nổ được. Bên hãng bó tay nên họ gọi em xuống làm. em kiểm tra tình hình xe ko có lửa,em kiểm tra 1 loạt thì ko vấn đề gì. cuối cùng em dùng tài liệu sửa chữa thì thấy nó báo là cảm biến trục khuỷu ko đúng với thông số nên ko có lửa. em đi mua thay thế thì nổ được nhưng máy rất khó nổ. HIện tại em đã kiểm tra hết tất cả mà chưa khác phục được. cụ nào có thể giúp em đươc em xin chân thành cảm ơn rất nhiều!

trainghe87@

Tài xế O-H
Ðề: Các cụ giúp em bệnh lạ về điện của hộp đen giùm!

Có lẽ do xăng hoặc lửa gì đó tý thôi bác kiểm tra lại xem.hãng có khi gọi bác bằng cụ ấy nhỉ.

phuongtroimiendong88

Tài xế O-H

Hãng subaru nhỏ mà bác ah,mà hên thui cụ ah. Nói chung em ktra xăng,lửa ruj thấy ok,đề khoảng 20 lần thì nổ,máy nổ êm lắm. Giờ còn khó nổ thuju

tiendung_auto

Tài xế O-H

Cụ kiểm tra răng trên bánh đà và trục cam xem có vấn đề j k vì muối và đất bám vào răng sẽ làm cho cbien k tạo được tín hiệu xung

phuongtroimiendong88

Tài xế O-H

Em Làm xong từ lâu rùi mấy cụ ah,quan trọng là cách đấu hộp này thế nào còn ko có lửa thì do mấy cảm biến trục khuỷu và trục cam thui. Chuyện khó nổ là do ngộ xăng thui,mấy cọng sin bị hỏng làm xăng dư trong buồng đốt. thay là ok..
Nếu cụ nào cần tham khảo thì vào đây có đầy đủ: http://www.oto-hui.com/diendan/f306...ch-dien-subaru-1992-a-195970.html#post1897215

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên