các cụ ơi giúp gấp, chevrolet cruze không đề được

hnbuon
Bình luận: 26Lượt xem: 19,604

quangnt

Tài xế O-H
Cruze trong nước từ đời 2013 trở về trước dùng chìa khoá remote cắm ổ.trên đồng hồ hiện ổ khoá tức là đã khoá immo. Trường hợp này cài lại immo học lại chìa khoá là ok

anhluanc5a

Tài xế O-H
hôm qua nhà cháu cũng bị một phan như này,độ chìa khóa không nhận từ trên smatky cụ nào dính thì xem lại phần từ của chìa khóa với từ trên chìa khóa không nhận là bị,

Nhoxsauciu

Tài xế O-H
Tôi vừa bị trường hợp đứng như thế này. Loay hoay mất gần 1h mà không biết làm thế nào. Cuối cùng hóa ra xử lý lại rất đơn giản: đẩy xe rồi vào số 1, xe nổ máy và lại hoạt động bình thường. Các bác chém ghê quá làm em thăm khảo toát mồ hôi

xăng của bác bị kẹt mà phải 1h mới nghĩ ra ak

duonganhtu

Tài xế O-H
có em cruze mà nó nằm trong xưởng tuần lễ rồi ạ. chủ xe nói đi bình thường, tắt xe ngồi uống nước 1 lúc ra ko đề đc nữa....
trước đó em đã thay acquy( vì chủ xe đã để không xe mấy tháng, đi được vài hôm thì dính lỗi trên)
dùng auto com test không báo lôi., đã tháo tất cả hệ thống điện để kiểm tra
trên mặt taplo có báo hình cái xe bị khóa, đèn đó mất thì mới đề đc.
đèn đó là đèn chống trộm thông minh của xe, mà em không tài nào tắt được cái đèn ấy di. bác nào đã từng trải giúp em với ạ.. em đã nói với khách ngày mai giao xe ạ
Em dính lỗi này đã khắc phục xong, em xin chia sẻ với các bác như sau:
Xe cruze của em mới mua chưa được 1 năm đã dính lỗi cữ tắt máy xong mà đề liền là không đề được, cữ phải khoảng 10 phút sau mới đề được. Em mang lên hãng 5 lần không tìm ra lỗi mặc dù hãng đã thay nhiều thứ. Em đi công tác ở huyện phải thay oan bình ắc quy, củ đề mà vẫn không được.
Cuối cùng em định bán xe thì hãng bảo để họ thử thay hộp đen và cài lại xem. Thay hộp đen xong là ok ngay, từ đó đến nay không vấn đề gì, em lại thay lại bình ắc quy cũ chay ngon ngay.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên