Cách Đặt Cam Trong Động Cơ

myk11022
Bình luận: 75Lượt xem: 27,662

situlenkinh

Tài xế O-H
Tình hình là e vừa học xong cách đặt CAM hôm qua ...cũng đã làm được với loại vạch dấu...còn loại chưa vạch dấu thì e còn mơ hồ quá...Mong các cụ chỉ giáo dùm e với ạk..
theo em
bác cứ quay cho khi nào máy 1 lên đúng điểm chết trên và máy song hành với máy 1 có 2 xupap trùng điệp > ok

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
dựa vào người ngyên lý hoạt động của động cơ Piston số 1 ở cuối kỳ nén, hai xupap đóng hoàn toàn lúc này hai xupap song hành với máy 1 đang trùng điệp là ta cân cam được không dấu..
Dựa vào gì không quan trọng, cái quan trọng là được việc. Được là như thế nào, là nổ được chứ gì? Nếu thế thì đúng thật

nextgen

Tài xế O-H
Ngày xưa mình cũng gặp ông thầy dạy cách đặt cam kiểu thế này, nhưng thực tế thì...cứ theo tài liệu mà làm, nhanh và chính xác. Cái quan trọng là đạt được mục tiêu một cách đơn giản và hiệu quả nhất có thể, chúng ta làm dịch vụ chứ không phải nhà khoa học mà đi nghiên cứu mấy cái này nó làm các cụ ăn ngủ không yên thêm thôi, tất nhiên bác nào có thời gian rảnh thích vọc thì cứ vọc, mỗi người mỗi sở thích...

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Đặt cam thì đời cũ không nói làm gì, đoi mới bây giờ như ,Ford, mec hay bmv ,mà cụ không có dưỡng thì có biết cũng không làm được khi kinh nghiệm còn chưa co, cái gì cũng phải từ từ cụ chịu khó học hỏi những cái trước mắt đi cho nó thuần thạo đã rồi mới tính cái khác đc

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên