Cách kiểm tra bô bin sườn ???

Wangdu
Bình luận: 25Lượt xem: 10,514

Wangdu

Tài xế O-H
mấy anh cho em hỏi cách kiểm tra bô bin ntn là tốt...? em nghe nói là đo điện trở của mass với dây sơ cấp (dây vào).... và đo điện trở của mass với dây thứ cấp (dây ra, dây cao áp).... ko biết là khoảng bao nhiêu Ôm..? thanks ae nhiều...!

cuncontiti

Tài xế O-H
:) hiện tại cháu đang dùng đồng hồ china vom với thang đo điện áp lớn nhất là 1000v nếu đo điện áp đỉnh của cao áp cháu nghĩ xung nhọn khi đưa ra từ cao áp sẽ làm hỏng ngay ạ ! không bit bác dùng loại nào ạ!

:D:D:D

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
:) hiện tại cháu đang dùng đồng hồ china vom với thang đo điện áp lớn nhất là 1000v nếu đo điện áp đỉnh của cao áp cháu nghĩ xung nhọn khi đưa ra từ cao áp sẽ làm hỏng ngay ạ ! không bit bác dùng loại nào ạ!

:D:D:D
Thông thường chỉ đo đỉnh áp của hạ thế thôi, bác ạ. Vì vậy vẫn dùng loại thông dụng

cuncontiti

Tài xế O-H
Cách đơn giản nhất là sau khi bác kiểm tra ôm thấy ổn rồi và phần áp sơ cấp đạt yêu cầu thì bác đề thử và đưa đầu dây cao áp gần mát và cách mát khoảng 1cm - 1,5cm nếu thấy tia lửa mạnh và xanh là ok còn nếu phải đưa gần mà tia lửa vẫn yếu thì cần thay thế ạ! (Chú ý tiếp mát cho cao áp bác nhé!)
Xe dap teen

cuncontiti

Tài xế O-H
:) Bác ạ trong cao áp xe máy không có áp hạ thế mà chỉ có cao áp ra ạ ! Ý bác kia là đo điện áp từ ic ra cao áp thui !
với xe điện xoay chiều hay một chiều khi tăng ga đến một giới hạn nào đó dao động trong ic được kích mở hết tối đa và đưa ra điện áp khoảng 100v gì đó đưa về cao áp ( cái này bác ý nói là điện áp đỉnh hạ thế ) hehe phải không bác cái bánh xe. chỗ này bác có thể dùng đồng hồ thông thường được nhưng khi đã qua cao áp bác dùng đồng hồ vom thương này thì bác chuẩn bị sửa lại đồng hồ hoặc thay mới ạ!:D:D:D

Xe dap teen

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên