Cách kiểm tra dây máy phát điện

vanbaoto
Bình luận: 26Lượt xem: 3,807

vanbaoto

Tài xế O-H
Các cụ có ai biết tư vấn cho e tí.e có con máy phát chủ xe mang tới e lại ko làm điện nhưng củng phải làm .e có tháo ra thấy than vẩn còn đẹp đo cổ góp các cuộn dây thấy tốt .e thấy có 6 dây ra đưt 2 dây e có hàn nối lại và lắp .lắp xong nhưng e ko biết kiểm tra thế nào để biêt la mình đã làm được chưa mong các cụ chỉ e với

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Các cụ có ai biết tư vấn cho e tí.e có con máy phát chủ xe mang tới e lại ko làm điện nhưng củng phải làm .e có tháo ra thấy than vẩn còn đẹp đo cổ góp các cuộn dây thấy tốt .e thấy có 6 dây ra đưt 2 dây e có hàn nối lại và lắp .lắp xong nhưng e ko biết kiểm tra thế nào để biêt la mình đã làm được chưa mong các cụ chỉ e với
lắp lên bật khóa điện ON đèn hình bình điện trên taplo sáng. đề máy nổ gang ti 700v/p đèn này tắt, dùng đồng hồ đo vôn phải trên 13v. thế là thành công rồi

buidinhbang

Tài xế O-H
bạn xoay nhẹ để cảm nhận, sau đó đấu chụm đầu ra lại, nếu ok sẽ thấy đằm tay hơn,ko dc tách 2 dây kích từ ra để khỏi mất từ tính, vậy mới kt dc. thiếu đò phải làm cách thủ công thôi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bạn xoay nhẹ để cảm nhận, sau đó đấu chụm đầu ra lại, nếu ok sẽ thấy đằm tay hơn,ko dc tách 2 dây kích từ ra để khỏi mất từ tính, vậy mới kt dc. thiếu đò phải làm cách thủ công thôi
Bác có thể giải thích giúp:
- Xoay nhẹ, chắc là quay trục. Tốt
- Đấu chụm đầu ra là đấu dây gì với dây nào?. Theo cách hiểu thông thường, máy phát điện chỉ có 1 đầu ra, như vậy thì chụm thế nào được

anhchanghocviec

Tài xế O-H
máy phát của cụ có mấy chân vào máy

vanminhbg

Tài xế O-H
xe của bác là xe gì vậy. vs lại bác mua cái đồng hồ vạn năng về mà dùng kiểm tra từ a-->z trừ ic. chứ bác làm tay bo vậy khó nói lắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên